PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Chương trình đào tạo Microchip tại Việt Nam (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=62)
-   -   Giá của cuốn PIC16F887? (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=2416)

songhua 04-07-2008 12:07 PM

Cuốn sách như thế này cũng rất đáng để mọi người cầm trong tay, nhất là những người mới tiếp cận với PIC.
Vấn đề là giá cả thế nào, người ta cứ bảo giá sách ở VN re quá ... vậy mà cũng có nhiều người mua đâu.một phần cũng do thói quen tiết kiệm ..>đi photo.
Theo em thì nên là 75.000 nó không phải là quá rẻ, nếu cuốn sách 300 trang bán giá trên 100k e rằng khó tái bản. E thấy ngoài quán cuốn 8051 ngót 500 trang bán với giá 59k thì phải..... là thế?
Vì họ dùng chất liệu giấy ( cái này em ko để ý, nó đen đen, mềm nhưng dùng vãn thoải mái chán )
Các bác có thể tìm phương án giảm đầu vào, giấy tốt quá mà làm gì.
Bán lần đầu tốt, sau đó xem thế nào ...> tái bản sau có htể thay chất liệu giấy ( nếu cần), bổ sung (chắc chắn rùi),.. giá cả lúc đó có tăng lên cũng chẳng vấn đề lắm.
( nếu như bán trên 135k chắc e chẳng dám mua, nếu có chắc mấy đữa mua một quyển rồi về photo ra thôi...!)

quypic 06-07-2008 08:06 AM

day là tiếng việt phải ko anh F ơi theo em nghi~ giá chung cho thị trường hiện nay nếu là tiếng Viẹt thì khoảng 90VND là dc con` về sinh vien hoc sinh chúng em thì cung~ cần chính sách ưu đai~ nha bye

doremino 12-07-2008 02:06 PM

bao giờ thì mới mua được cuốn sách này vậy huynh trưởng!!!em chờ đợi lâu lắm rồi!!!

slowlove 16-07-2008 05:33 PM

mình mạn phép có ý kiến như sau:
mang bản dịch đó phôt hàng loạt=>sẽ rẻ hơn là tự mang đi photo lấy,bởi số lượng lớn
=>bán giá rẻ hơn=>bán sẽ rất chạy
mình nghĩ rằng nếu có xuất bản đệp đến đâu đi chăng nữa thì người dùng vẫn chỉ cần có 2 yếu tố đó là ND và giá bán
ND thì OK rồi,giá bán thì rẻ hơn vậy thì lo gì chuyện không bán được

hieuphanri 04-08-2008 02:18 AM

Đang cần sách nè. bao nhiêu cũng chơi. Miễn sao hợp lý là ok. Mình là thành viên mới nên muốn tìm hiểu nhiều lắm.

babevi 12-08-2008 12:01 PM

em cũng đang chờ đây, không biết bác ấy làm tới đâu rồi.

stevent 18-08-2008 02:56 PM

thiệt là đợi mấy bác R & D thật là lâu, ko biết có định bán sách ko nữa.

falleaf 18-08-2008 11:45 PM

Do sách sau khi kiểm lại F thấy có quá nhiều chỗ còn bị lỗi và đặc biệt là bên phía xuất bản họ thấy quá nhiều hình và bảng, họ không chấp nhận sửa cho mình, thế là F phải ngồi sửa, đợt vừa rồi về VN nên không sửa kịp để in.

F đành lỗi hẹn với các bạn. Thành thật xin lỗi, khi quay lại Hàn F sẽ triển khai ngay việc này.

Chúc vui

lcd_amptech 20-08-2008 10:48 PM

Đối với các bác thì sao không biết chứ theo em thì dù sách bán ra 30k thì em cũng không mua. Bởi vì theo quan điểm của em, càng ngày microchip càng cho ra nhiều chip có chức năng mạnh hơn nhiều nên chúng ta chỉ nghiên cứu 1 con 16F887 thôi thì lạc hậu quá. Tuy biết rằng con 16f887 là nền tảng, nhưng thà nghiên cứu từ đầu datasheet bằng tiếng tây của 1 con mới mình thích còn hơn là nghiên cứu datasheet tiếng việt 1 con đã cũ rích.

Thân!!!

linhmoi3000 16-01-2009 09:09 PM

giá sách

tôi chưa biết nội dung của sách như thế nào. nhưng hoàn toàn tin tưởng và ủng hộ bạn dịch sách để bán , nếu sách hay nó sẽ giúp tôi tiết kiệm về thời gian và công sức học( đó là tiền và sức lực của người học )
nếu quyển sách đó 100 nghìn đến 150 tôi cũng sẽ mua ( dựa vào uy tín và trình độ của pic bang chủ) và tôi cũng đang rất cần một cuốn sách chính thức để học

phanthietpic 20-01-2009 04:55 PM

em đang rất muốn mua sách nhưng ở tphcm chưa có bán thì phải.các bác cho em dịa chỉ mua với. cảm ơn các bác nhiều nhiều

phanthietpic 20-01-2009 04:58 PM

minh chán chơi với 89 lắm lắm rùi. đang cần tài liệu tự học nè, bao nhiêu cũng chơi hết, miến là có thui
cám ơn các nhiều, nhưng mà nhanh nhanh xuất bản bán rộng rãi thì tốt hơn

namqn 20-01-2009 07:05 PM

Trích:

Nguyên văn bởi phanthietpic (Post 22264)
minh chán chơi với 89 lắm lắm rùi. đang cần tài liệu tự học nè, bao nhiêu cũng chơi hết, miến là có thui
cám ơn các nhiều, nhưng mà nhanh nhanh xuất bản bán rộng rãi thì tốt hơn

Bạn chú ý rằng đây chỉ là bản dịch datasheet của PIC16F887, chứ không phải tài liệu dạy học vi điều khiển PIC. Tất nhiên datasheet nêu rất đầy đủ và rõ ràng về PIC16F887, nhưng chỉ nên dùng làm tài liệu tham khảo khi lập trình cho PIC, chứ không nên dùng làm tài liệu tự học về PIC, vì các vấn đề liên quan đến tư duy thiết kế, lập trình cho PIC thì lại không được đề cập trong datasheet.

Thân,

hailua_pro_2006 22-01-2009 09:42 PM

vậy thì cuốn sách này khi nào chính thức mới ra mắt vậy

manhha2799 03-02-2009 09:01 PM

Chắc năm nay ra thôi, đợi lâu quá rồi mà chưa thấy gì cả, làm anh em sốt ruột hết cả.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 11:07 AM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam