View Single Post
Old 11-12-2007, 05:02 PM   #13
svn
Đệ tử 1 túi

:
Hôm nay tự nhiên có cái ý tưởng, quanh đi quẩn lại ko biết để vào đâu, lại chưa có điều kiện thử nên xin phép mí anh cho em pót vào đây lỡ có ai hứng thú thì làm còn ko thì sau này em vào coi lại rồi bit đâu hứng làm luôn
Chuyện là thế này, vì một số lí do củ chuối em đã bỏ cái sim cũ của mình dùng sim đầu số mới của vitteo . Thời gian gần đây toàn phải mua đồ ở xa, phải chuyển khoản liên tục mà tính em lại lười ra ngân hàng hay ra máy atm, nên em đi đăng kí cái dịch vụ ebank để chuyển khoản và theo dõi tài khoản trên mạng. Dịch vụ này yêu cầu số dtdd , và nó ko chấp nhận số mới của em vì đầu số mới nó đến 11 chữ số
Thế là giờ em phải chơi 2 tay 2 sim (mà chỉ có 1 máy mới đau chứ), lúc nào cần giao dịch thì thay sim cũ vào, tháo ra tháo vào liên tục, đến hỏng pin mất.
Nếu kết nối cái sim cũ ấy vào cái PC luôn rồi dùng PC gửi nhận sms, nghe gọi, làm đủ trò mà ko cần đến cái điện thoại thì sao nhỉ
Trong tay mình có 1 cái pc, 1 cái sim tốt, vài con ic, giờ chỉ cần kết nối và viết phần mềm trên máy tính để biến nó thành 1 cái dtdd. Có bác nào có kinh nghiệm định hướng cho em vài cái với, sau này rảnh em thử làm 1 cái xem
svn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn