View Single Post
Old 07-09-2009, 11:14 AM   #1
hongquyen
Đệ tử 4 túi

hongquyen's Avatar

:
Question có vài vấn đề về mach nap pg3b mong mọi nguoi giúp đỡ

chào cả nhà em đang làm 1 cái mạch nạp mach nap pg3b làm và kiểm tra gần 1 tuần, mà mạch vẫn kg chạy dc, em đuối quá, kính mong anh chị giúp đỡ cho em với, em post hình sơ đồ nguyên lý tự vẽ lại trong orcad- hình thành phẩm các vấn đề cua em như sau - em dùng pic 887

1-khi em cắm chip vào zip(vào ICSP cũg thế) để vài phút thì thấy nóng lên (không biết có toi con pic mới mua ở R&P kg nữa), trên sơ đồ mạch tại những điểm mà em đánh dấu X là những điểm có điện áp 13v, tại sao kì vậy nhỉ, bình thường chỉ có chân số 1 mới nhận dc điện áp này thôi chứ nhỉ, mà ở trong sơ đồ lại có cả chân 6 và 15??? (có phải nóng vì vấn đề này kg???) >> (em đã đo thì nguồn vcc là 5v và VPP là 13v).

2- cũng trên sơ đồ thì con led mà em khoanh tròn khi mới cấp nguồn chưa cắm db25 thì led này đã sáng lên rồi, thế có đúng kg ạ- (khi để lâu cắm nguồn lâu thì cg thấy con 7805 nóng nóng)???

3- em đã thử dùng mạch này với phần mềm melabs và PICPgm Programmer thì 2 phần mềm này kg nhận diện dc mạch nạp - em khg thể dùng WinPicProg vì nó kg hổ trợ 887.

em đã cắm chip trên zip cg như trên icsp mà cả 2 phần mềm đều kg nạp dc, main board em dang dùng là asrock, -trên sơ đồ mạch em pnp là A1015 và diode là 4007

mọi nguời chỉ giúp em với

em cảm ơn
Hình Kèm Theo
File Type: jpg thong bao.JPG (23.7 KB, 35 lần tải)
File Type: jpg IMG0277A.jpg (80.6 KB, 3 lần tải)
File Type: jpg mach nap pg3b.JPG (77.7 KB, 12 lần tải)
File Type: jpg IMG0275A.jpg (9.2 KB, 33 lần tải)
hongquyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn