Ðề tài: Tiny bootloaders
View Single Post
Old 09-07-2006, 03:19 PM   #11
anhct
Nhập môn đệ tử

:
Các bác cho tôi hỏi một chút. Tôi có một bo mạch dung 16f877A( có thể tạm gọi là bo mạch mở rộng có một số giao tiếp như với LCD, LED 7 đoạn, LED ma trận, ..và nạp thông qua cổng RS232 dùng chương trình nạp Tinyboot. Sau khi nạp xong là mạch chạy luôn. Tuy nhiên tôi viết chương trình giao tiếp với máy tính thông qua cổng RS232, cụ thể là tôi viết giao diện trên máy tính và lấy dữ liệu đo ADC từ kênh 0 và gửi lên. Nhưng do chương trình tôi viết bị lỗi một đoạn thành ra cứ có bất kỳ dữ liệu từ trên cổng COM truyền xuống là từ dưới PIC lại đẩy dữ liệu đo được từ ADC lên bộ đệm cổng COM ( tức là lúc nào cũng thực hiện dòng lệnh: putc(data) với data là dữ liệu đo được từ ADC). Thành ra tôi không thể nạp được thông qua cổng COM. Vì mới học thành ra tôi không hiểu lắm mong các bác chỉ giáo. Tôi đã thử nạp ICSP bằng mạch nạp nhưng cũng không được. Tôi muốn hỏi vậy nếu tôi muốn nạp chương trình khác vào con PIC thì làm thế nào hay là con PIC của tôi "die" rồi. Tôi không biết gì thì hỏi cái đấy mong các bác thông cảm nhé. ( Anh F em gửi bài vào mục này không biết có đúng chỗ không, nếu không đúng thì anh di chuyển cho đúng mục hộ em ) Xin cảm ơn trước.
anhct vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn