Ðề tài: Braille Printer
View Single Post
Old 16-09-2005, 10:34 PM   #3
nth
Nhập môn đệ tử

:
Rất cám ơn ý kiến của Anh falleaf

Nhân tiện đây em xin trình bày một số vấn đề liên quan về đề tài này

Thứ nhất, như anh falleaf đã nói, đề tài này rất có ý nghĩa xã hội (tất nhiên nếu thực hiện thành công) và đây cũng là lý do thôi thúc em thực hiện đề tài này
Thứ hai, như em đã trình bày trong thuyết minh, để một sản phẩm có thể ứng dụng được trong thực tế, thì một yêu cầu không thể thiếu là độ tin cậy và hoạt động ổn định (cả về phần cứng lẫn phần mềm). Mà vấn đề này, theo em nghĩ, còn đang là một vấn đề rất nan giải và trong quá trình thực hiện đề tài em đã cố hết sức để khắc phục
Ngoài ra, còn hàng loạt vấn đề nảy sinh khi đưa vào sản xuất & ứng dụng như hỗ trợ kỹ thuật, linh kiện thay thế, tương thích phần mềm, v.v... mà không thể ngày một ngày hai có thể giải quyết được
Về kết quả của đề tài,
sản phẩm của em thực hiện đã đạt được kết quả be bé, tạo được máy in cho phép in văn bản soạn thảo trực tiếp từ PC sang chữ nổi Braille. Tuy nhiên, do đây chỉ là một đề tài tốt nghiệp và không có sự đầu tư thích đáng nên không thể đem so sánh với các sản phẩm cùng loại trên thị trường.

Và theo đề nghị RẤT HAY của anh falleaf, em nghĩ rằng mặc dù sẽ khó khăn nhưng chúng ta vẫn có thể sản xuất được loại máy in này!

Mong mọi người đóng góp thêm vài ý kiến!
nth vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn