View Single Post
Old 10-03-2007, 11:25 AM   #5
tda
Đệ tử 3 túi

:
Hầu hết các bạn chỉ mới nhắm tới sinh viên, nhưng Giám đốc bán hàng thì họ sẽ nhắm tới thị phần trong nước nhiều hơn là sinh viên. Mình là khách hàng của họ mà, chứ đâu phải là kẻ xin xỏ gì. Vì vậy em đề xuất ý kiến là cho họ thấy thị trường đầy tiếm năng của họ tại Việt Nam trong những năm tới. Tiếc là anh Falleaf ở Hàn Quốc quá lâu nên vấn đề này cũng tương đối khó, nói sợ họ không tin được, tốt nhất là có số liệu cụ thể như giá PIC giảm, sinh viên phải dùng hàng sample đưa từ nước ngoài về và không có nhà cung ứng để đáp ứng yêu cầu trong nước, các công ty cần MCU để sản suất nhưng ko có đại lý cung ứng v.v.. Nếu làm được như vậy thì họ sẽ vào VN nhanh hơn vì họ cũng muốn vậy mà.

Kiến nghị Microchip xây nhà máy và trung tâm đào tạo tại VN. -->> có mấy cái ở bên Thái Lan, Trung Quốc rồi,đủ đáp ứng họ ko dại gì mà xây thêm 1 cái ở VN cả.

Các công ty hỗ trợ sinh viên để sau này sinh viên sẽ mua đồ của họ, họ không thể quảng cáo trên tivi hay được vì vậy họ dùng tiền quảng cáo để hỗ trợ cho sinh viên. Mục đích cuối cùng của họ chỉ là lợi nhuận thôi, tư bản mà, vì vậy chỉ cần cho họ thấy được lợi nhuận khi mở rộng thị trường ở VN, lúc đó thì muốn gì họ sẵn sàng hỗ trợ ngay. Microchip cũng có các đối thủ khác nên mình cứ nói như khách hàng là hay nhất.

Em đứng trên quan điểm kinh tế , ko đứng trên góc độ kĩ thuật và em nghĩ anh cũng nên nói với họ như vậy.

thay đổi nội dung bởi: tda, 10-03-2007 lúc 11:31 AM.
tda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn