View Single Post
Old 11-12-2012, 06:17 PM   #83
nguyenvietcuong
Nhập môn đệ tử

:
Mọi người có kinh nhiệm lập trình ADC cho dsPic33F cho em hỏi một chút xíu... Em đang lập trình ADC cho con dsPic33FJ32GS608. Nhưng em đọc trên datasheet của con này thì các thanh ghi ADC của nó khác hoàn toàn so với những con dsPic mà mọi người đang đang lấy ví dụ ở đây. Cụ thể là nó chỉ có thanh ghi ADCON mà không có các thanh ghi ADCON1, ADCON2, ADCON3. Em nghĩ là có thể datasheet không ghi hết nhưng khi em sử dụng các thanh ghi này trong MpLab IDE thì nó báo lỗi không hiểu các thanh ghi trên là gì. Em lên trên trang microchip để tìm code mẫu thì chỉ được các code dùng cho các con dsPic có các thanh ghi ADCON1, ADCON2, ADCON3 mà thôi. Trên datasheet của con chip này cũng có code mẫu nhưng em đã thử, nó biên dịch được nhưng chương trình không hoạt động. Em muốn hỏi mọi người có phải con dsPic33FJ32GS608 này có phải là dòng đặc biệt của microchip hay không mà thanh ghi ADC của nó lại khác học dsPic33F như vậy ạ? Mọi người đã từng làm với con này rồi có thể cho em một vài cao kiến hoặc chương trình khai báo sử sụng ADC của nó được không ạ? Em muốn sử dụng 8 chân ADC của nó để đọc tín hiệu sensor nhận vạch trắng.
nguyenvietcuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn