View Single Post
Old 04-12-2005, 10:45 PM   #3
ntc
Đệ tử 8 túi

ntc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HCM city
:
Send a message via Yahoo to ntc
OK! Phản hồi như vậy là được rồi. Tui sẽ làm tới nới tới chốn cái dzụ này.

Nói thiệt là tui cũng chẳng phải là tiền bối gì, chỉ có biết tới đâu thì viết tới đó thôi.

Ghi nhận ý kiến của bác falleaf. Em sẽ tổ chức lại cái tài liệu em gửi cho bác thành từng bài nhỏ có liên quan cụ thể với nhau, chuyển qua pdf và post lên. Việc này cứ để em làm, bác chỉ cần viếng thăm đều đều để có ý kiến ý cò là được rồi.

Mục đích của luồng này trước hết là giúp các bạn làm quen từ từ với PIC16F877A. Trong thời gian đầu, tui sẽ cố gắng viết bài càng chi tiết càng tốt (từ mạch test cho tới chương trình cụ thể) để các bạn có thể làm quen với con PIC này một cách dễ dàng. Sau bước đầu làm quen, các bài viết sẽ mang tính chất đặt vấn đề để tất cả cùng giải quyết, chúng ta sẽ đi theo hướng làm việc dựa trên quá trình tìm hiểu các datasheet của cái mà mình muốn điều khiển, rồi sau đó mới đưa ra phương pháp điều khiển cụ thể cho nó.

Các bài viết sẽ đi theo trình tự từ dễ tới khó, và để tiện cho việc thảo luận, các bài viết sẽ được đánh số rõ ràng, như vậy bên cái luồng "PIC! Nào ta cùng chat!", muốn thảo luận về bài nào ta chỉ cần nói số thứ tự của cái bài đó ra là mọi người sẽ biết. Mỗi bài sẽ chỉ đi sâu vào một ứng dụng cụ thể, các thông tin cung cấp trong mỗi bài sẽ có tính tập trung cao để các bạn dễ theo dõi.
ntc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn