Ðề tài: Cháy chip?
View Single Post
Old 16-01-2010, 04:03 PM   #3
BladeMaster
Nhập môn đệ tử

:
Trích:
Nguyên văn bởi bbaacc01 View Post
Nếu cứ cái đà này thì 1000 năm nữa người Việt Nam cũng sẽ phát triển vuợt bậc và tiếp cận được với robot trên thế giới nhưng lúc đó sẽ ở mảng "robot của em có bánh xe, linefollow". Bạn đang gắn mấy cái motor vào chiếc xe tự hành của bạn và nó góp phần đẩy công nghệ robot Việt Nam lên đỉnh cao đấy, ráng đẩy đi bạn, phục bạn quá.
CÔNG NGHỆ CHÚNG TA CÓ PHÁT TRIỂN HAY KHÔNG CHẲNG PHẢI Ở TRÒ CHƠI CỦA CHÚNG TA ĐANG CHƠI MÀ Ở CHUYỆN CHÚNG TA HỌC HÀNH VÀ NGHIÊN CỨU CÁI GÌ, Ở CÁCH ĐẶT MỤC TIÊU ĐÀO TẠO, NÓ CÓ PHỤC VỤ VÀ GIẢI QUYẾT CÁI GÌ CHO ĐẤT NUỚC HAY KHÔNG. ĐẤT NUỚC ĐANG CẦN ROBOT NHƯNG KHÔNG CẦN NHỮNG TRÒ CHƠI NHIỀU TIỀN MÀ VỚ VẨN VẦY ĐÂU.
Nói chung là làm việc thì phải có mục đích, việc này mình hiểu và cũng đã nhận ra.

Tuy nhiên bạn có sự bức xúc của bạn, nhưng bạn chẳng làm gì để, nêu ra ý gì để giải quyết nó cả. Ngoài việc quăng lên diễn đàn một đống bực tức.

Về phần tôi, tôi thấy việc đào tạo ở VN còn rất nhiều bất cập. Chẳng hạn như diễn đàn Pic Việt Nam này, được mệnh danh là diễn đàn Pic lớn nhất. Có những bài viết, tut hữu ích.

Nhưng quả thật tôi thấy nó quá ư tản mạn, điều này nói ko biết anh Falleaf có giận ko? Nhưng hãy xem link này

http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=54

Bài viết này viết năm 2005, lúc đó mình học lớp 11 thì biết được Orcad là gì? Tại sao mình lại nói vấn đề đó. Bởi vì Topic đăng cái file hướng dẫn Orcad này có rất nhiều trang, mà anh F lại đăng mỗi phần ở 1 bài nhỏ. Thiệt sự người đến sau để đọc, muốn down đẩy đủ các phần phải lật từng trang, kéo từ trên xuống dưới để down về.Thật sự là bất tiện và việc bị sót là khó để tránh. Và điều này hình như ở cái Topic đăng các Tut, hướng dẫn về Pic cũng thế. May mà mình còn có Google

Có thể là do mình "ngu dốt" đến cách down cho đầy đủ cũng không biết. Nhưng thiệt là cũng chẳng dám hỏi, vì lỡ mà hỏi 1 câu "kì lạ" sẽ bị ngay ánh mắt hay nhưng thái độ "khinh thường" liền.

Vậy điều này có đúng với tinh thần của của anh Falleaf

"Hôm nay tôi đem cái Technique này cho bạn, mong rằng bạn có được nó để làm ra những sản phẩm tốt, vậy thì hãy đem cái tốt của bạn tiếp tục chia sẻ cho những người khác nữa. Hãy viết bằng tiếng Việt, nói bằng tiếng Việt, và hãy làm giàu thêm các công cụ làm việc của người Việt Nam."

Bạn cũng đừng quên diễn đàn là nơi trao đổi mở.
BladeMaster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn