View Single Post
Old 04-06-2009, 05:48 PM   #10
lequocbao
Đệ tử 6 túi

lequocbao's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HCM
:
Trích:
Nguyên văn bởi namqn View Post
Với cùng một tần số thực thi lệnh, nếu bạn dùng tần số thấp hơn thì sẽ có độ phân giải cho duty cycle cao hơn, do đó bạn có thể mô tả các duty cycle một cách chính xác hơn.

Bạn kiểm tra xung kết quả như thế nào mà nói rằng nó không chính xác? Liệu có phải do mạch động lực của bạn có vấn đề không? Nếu bạn là sinh viên khoa Điện, ĐHBK HCM thì có thể gặp trực tiếp tôi (tôi đã về VN, và đang giảng dạy tại khoa Điện, ĐHBK HCM).

Thân,
Thì em đo tốc độ từ encoder phản hồi về (tính ra tốc độ vòng / phút).tốc độ dc luôn cao hơn giá trị mình tính toán.
mạch động lực em dùng 02 IRF9540 và 02 IRF540 tạo thành cầu H,cách ly wa 4 opto521 .khi kích thì 02 opto được mắc nối tiếp nên sẽ dẫn cùng lúc cho động cơ quay(em không dùng các ic lái, chỉ dùng các C1815 để kích đóng /mở thui).Em có tham khảo ý kiến của thầy HV Kiểm thì thầy nói cái mạch đó hơi "cùi bắp" nên chắc có lẽ sai số nằm ở phần mạch động lực.
Để em post cái sơ đồ mạch lên anh xem giúp(à mà mình mún post hình lên thì làm như thế nào vậy anh?)

anh Namqn ở khoa Điện hả, khi nào "bí rợ hết đường" chắc chắn em sẽ cầu cứu !!!!!!

thay đổi nội dung bởi: lequocbao, 06-06-2009 lúc 04:16 PM.
lequocbao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn