View Single Post
Old 06-02-2007, 12:17 PM   #10
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Send a message via Yahoo to falleaf
Như anh nói PVN chỉ là một dự án, là dự án đào tạo mod cho picvietnam, và viết các báo cáo, tutorial cho picvietnam. Em đừng lầm giữa chữ PVN và picvietnam. PVN chỉ là tên dự án đào tạo mod, còn picvietnam là một công cụ forum cho hoạt động online.

Nói tóm lại, cái chữ PVN trong phần mã, đó chính là tên dự án. Em cần thiết thay thế dự án, hoặc làm gì đó, thì em thay cái tên này. Còn chuyện em gửi tài liệu dự án đó tới đâu. VD: em có thể gửi đến www.dientuvietnam.net, nhưng mà em cũng vẫn giữ tên dự án là PVN.

Có thể do thời gian đầu, làm quen với các báo cáo này, để tránh giải thích nhiều, nên anh không làm sáng tỏ cho tụi em rõ. Kể cả lý do tại sao có những cái Ref: hoặc Tham khảo: ở góc phải, hoặc tại sao cần có destination hay gửi tới,.... Hoặc tại sao không đặt tên phù hợp với nội dung bên trong, để khi tra cứu có thể nhìn thấy ngay... Nói chung, về sau mọi thứ sẽ dần dần sáng tỏ thôi.

Vd: em làm đề tài PMC thì rõ ràng, khi viết báo cáo, em sẽ thay chữ PVN bằng PMC. Bởi vì bản thân trong chữ PMC = Picvietnam Multiport Communication. Đơn giản như vậy thôi, không nhất thiết phải sử dụng picvietnam là cái gì đó bắt buộc phải có PVN.

Lưu ý, picvietnam là picvietnam, không phải là PVN hay pvn gì cả. picvietnam.com là một diễn đàn, picvietnam không phải là một dự án. PVN là một dự án, dự án đó mang tên "Chương trình đào tạo MOD cho diễn đàn picvietnam", ký hiệu viết tắt là PVN.

LPVN = Dự án phát triển Latex cho phòng thí nhiệm mở
OLAB = Dự án phát triển phòng thí nghiệm mở
....

Tất cả những cái dự án này, nếu em làm một mình, em có thể đặt tên gì cũng được, hoặc em là người mở ra dự án, em có thể đặt tên cho nó, mã hiệu cho nó. Còn khi có nhiều người trong nhóm tham gia, thì em sẽ cùng mọi người đặt tên cho nó. Đó là tên viết tắt của tên dự án.

Chúc vui.
falleaf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn