View Single Post
Old 17-05-2008, 10:19 AM   #7
tmtm
Đệ tử 4 túi

:
Em cũng đã đọc bài hướng dẫn của anh Mạnh, lúc đó cũng chưa có điều kiện lắp mạch thật, và cũng chưa cháy chip nào. Nhưng trên diễn đàn cũng sẽ có rất nhiều bạn mới học PIC như em, và tâm lý của những người mới học như e là tất cả những bài hướng dẫn của các Mod là chính xác tuyệt đối (và sự thực là như vậy), thế nên nếu ko để ý kỹ thì rất có thể sẽ như anh vandungevn nói. Là con người, tất nhiên ai chẳng có lúc nhầm lẫn, em cũng không có ý trách các anh, trách anh M, các anh cũng rất bận, nhưng với mỗi một bài hướng dẫn thì để dễ dàng cho những người mới học như e các anh nên duyệt kỹ một chút. Em ko nhớ mình đã down bài này ở luồng nào và các bạn khác có nhận định giống em ko nhưng như em thấy nội dung của tuto là hướng dẫn lập trình giao tiếp nối tiếp dùng UART (với PIC16F877A) mà tựa đề lại là: Kết nối PIC với EEPROM, DS1037 dùng I2C? Em có thắc mắc này từ rất lâu rồi, nhưng mới học, ngại, ko dám hỏi, sợ mình chưa hiểu hết vấn đề mà lại hỏi linh tinh như thế. Em tin cũng có nhiều bạn cũng có suy nghĩ như em.
tmtm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn