View Single Post
Old 30-04-2014, 07:12 PM   #5
phamcongsang
Nhập môn đệ tử

:
Smile cần giúp sửa lỗi chương trình dk dc dc sử dụng pic6f877a

Mình đang nghien cứu để làm cái mạch điều khiển động cơ dc 12V, có nhận tín hiệu hồi tiếp từ encoder. mình có tham khảo một số code trên mạng và chỉnh sửa lại nhưng chương trình vẫn hiện 1 lỗi mà mình chưa biết giải quyết thế nào cả.. Thêm nữa.. mình cũng chưa hiểu về một số hàm trong chương trình
Lưu đồ giải thuật gồm: lưu đồ chương trình chính, chương trình quét phím, chương trình ngắt của timer1.
 Chương trình chính là 1 vòng lập vô hạn có những chương trình con như: quét phím, check phím, chọn chế độ, tính PWM, nhập dữ liệu tốc độ, nhập dữ liệu thời gian, save vào epprom.
 Chương trình quét phím thể hiện giải thuật nhận phím nhấn và nhận biết giá trị của phím (phím nhấn là phím nào) .
 Chương trình ngắt timer 1 có tác dụng cập nhật giá trị tốc độ, tính toán giá trị PWM, và xuất tính hiệu đến khối hiển thị (cách viết code các chương trình này mình thực sự chưa hiểu lắm.)
Mình mong các bạn đọc qua đoạn code và giải thích giúp mình ý nghĩa các câu lệnh còn lại cũng như góp ý sửa chương trình cho mình với..
khi dịch chương trình hiện lỗi là:
Error 117 "main.c" line 412 (1,2) improper use of a function identifier
phamcongsang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn