View Single Post
Old 08-04-2008, 12:47 AM   #6
uydanh
Đệ tử 4 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi thaithienanh View Post

+ Sau khi nạp : trình nạp (Winpic chẳng hạn) sẽ verify lại dữ liệu sau khi nạp, nó có báo lỗi gì ở lần nạp đầu tiên không ?, những lần tiếp theo thì sao ?
.
Lần nạp đầu tiên rất ngon lành, ko có lỗi gì hết. Chỉ có lần thứ 2 trở đi mình muốn xóa để nạp lại chương trình khác thì không được vào báo lỗi như trên.
Trích:

+ Theo như bạn nói thì mạch vẫn nhận dạng đuợc PIC, nhưng mỗi lần đọc dữ liệu ra dữ liệu là cố định àh (có xáo trộn gì không) ?
Khi không nạp mới được chương trình, mình thử lại Detect device (có sẵn ở winpic800), nó báo là unknown
Khi đọc ngược dữ liệu ra thì có lúc toàn là 3FFF , đọc được vài lần thì lại thấy toàn là 0000.
Trích:
Sau khi đã nạp cho PIC rồi bạn có đem nó đi cắm vào bo ứng dụng chưa ?, và có phải cắm rồi thấy nó không chạy bạn đem đi nạp lại ?
Con Pic đầu tiên thì mình đã cắm vào board ứng dụng, con PIC thứ 2 thì chưa, chỉ vừa nạp vào và thử xóa và nạp lại thì đã ko được.
Chương trình mình viết khi cắm trên board ứng dụng chạy rất tốt, định viết phát triển thêm nên nạp lại -> không nạp lại được.
uydanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn