View Single Post
Old 08-05-2006, 10:54 PM   #5
hatuan296
Làm quen với PIC

Nơi Cư Ngụ: Hcm
:
Mình đến với VDK thì cung thật tình cờ , một dạo mình lang thang trên net để xem tin tức thì biết được trang DIENDANDIENTU.COM . Lúc đó thì mình chỉ mới biết chút ít về điện tử mà thôi . Dần dần nghe mấy bác bên đó quảng cáo về khả năng ứng dụng của vdk thì mình đâm thích . bắt đầu nghiên cứu , down tài liệu , ra Nhật Tảo mua pic ( luc đó con 16f84a là 48k ) . mua mạch nạp của bác Tme-design . cháy được 2 con thì biết sơ sơ cách nạp , cách xóa chíp rồi . nhưng ngặt nỗi , mình chỉ tự học ở nhà , nên ngôn ngữ ASM mình cảm thấy rất khó , không đơn giản và dễ hiểu 1 chút nào .thế là đành phải bỏ .....

1 thời gian sau , cũng lại lang thang trên net . (số mình chắc cũng có duyên với vdk ) , tình cờ biết được trang web PICVIETNAM.COM . mò mẫm , mò mẫm cả tháng trời , chỉ để xem tin tức , thì lại thấy cái topic " trình dịch cho ngôn ngữ picbasic đây " , của bác nào thì mình không nhớ . ( gặp được chắc phải hậu tạ quá ) ... thế là down phần mềm về , xem phần help có đầy đủ tập lệnh , bắt đầu tập viết chương trình , .......... he he . tuy lệnh rất dễ , dịch ngon lành , nhưng không hiểu sao cho đến hiện tại khoản 6-7 tháng , tui đã làm cháy tổng cộng 14 con 16f84a , 2 con 16f877a . . chắc tại mạch nạp quá . đó là một số ít kinh nghiện của mình . và hiện tại thì mình cũng chưa biết lập trình bằng ASM . chắc phải xem như nó chưa hề hiện diện trên cõi đời này quá .
hatuan296 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn