PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Cơ bản về vi điều khiển và PIC Những bài hướng dẫn cơ bản nhất để làm quen với vi điều khiển PIC

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 21-05-2009, 11:04 AM   #16
chipheo_505
Nhập môn đệ tử

:
Có bác F giúp đỡ thì còn gì bằng .Lúc nào mở lớp,thông báo cho bọn em với,hy vọng được các cao thủ chỉ dạy.
chipheo_505 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2009, 11:13 AM   #17
kaszuky
Đệ tử 2 túi

:
Ôi chu choa ĐN sắp có 1 lớp PIC rồi bạn nào có hứng thì hãy hưởng ứng nhanh nào. Hix sao dân đà nẵng yêu công nghệ ít dữ . Come on come on
P/S: Mình có ý tưởng , nếu có thể thì tụi mình làm một nhóm rồi lập ra 1 câu lạc bộ những người yêu PIC tại đà nẵng đeeeeeeeeeeeeeee )
kaszuky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2009, 05:12 PM   #18
vns159
Nhập môn đệ tử

vns159's Avatar

:
Khi nào anh F mở lớp thì thông báo trên diễn đàn, cho em tham gia với, sv năm 3 rùi mà mới bắt đầu học VDK, hix hixx
vns159 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2009, 10:38 PM   #19
Mr.Bi
Đệ tử 7 túi

Nơi Cư Ngụ: Đà Nẵng
:
Trích:
Nguyên văn bởi kaszuky View Post
Mình có ý tưởng , nếu có thể thì tụi mình làm một nhóm rồi lập ra 1 câu lạc bộ những người yêu PIC tại đà nẵng đeeeeeeeeeeeeeee )
cái nì thì tui hưởng ứng nè .
Mr.Bi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2009, 10:41 PM   #20
Mr.Bi
Đệ tử 7 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi falleaf View Post
F đang chuẩn bị kế hoạch đi Đà Nẵng khoảng 1 tuần - 2 tuần, và sẽ chuẩn bị để mở một lớp về Microchip PIC16 dành cho các bạn mới học.

Hiện F đang làm việc với Thiệu, để có thể chuẩn bị tài liệu, giáo trình, và toàn bộ các công cụ dành cho việc dạy học.

Các bạn có thể lập nhóm nghiên cứu, và tới chỗ ChipViet (Thiệu là chủ cửa hàng) để mua bán PIC và để trao đổi học tập. Thiệu cũng từng là sinh viên CLC BK DNG, và rất nhiệt tình hỗ trợ các bạn sinh viên.

Chúc vui.
hiếm có dịp bác F ghé lại ĐN ( đc biết lúc trước bác cũng có học BKDN thì phải ) , bác có thể vừa mở lớp cơ bản PIC16 , vừa mở 1 lớp cao cấp về giao tiếp CMU CAM đc ko ?
Old 22-05-2009, 01:55 AM   #21
quocchinh
Đệ tử 2 túi

:
Bữa trước em có nghe nói anh F đi Đà Nẵng và có ghé lại chỗ Chip việt phải không?Em có hỏi anh Thiệu về việc mở lớp dạy PIC tại Đà Nẵng và anh Thiệu nói với em là anh F có dự định mở lớp tại Đà Nẵng trong hè này.
Được vậy thì hay quá,em sẽ đăng kí một suất luôn.
Đây là phone của em,mọi người lập nháo báo cho em một tiêng với nhé :Lê Quốc Chính ;0983225635
quocchinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-05-2009, 07:43 AM   #22
tienchuan
Đệ tử 4 túi

tienchuan's Avatar

:
như vậy thì quá sướng rồi,mình sẽ rủ thêm mấy bạn ở CDCN xuống học luôn !

Có thể làm lại,nếu ta không từ bỏ !
tienchuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-05-2009, 10:51 AM   #23
quocchinh
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi tienchuan View Post
như vậy thì quá sướng rồi,mình sẽ rủ thêm mấy bạn ở CDCN xuống học luôn !!
Ông anh là ai vậy?
Old 22-05-2009, 11:45 AM   #24
tienchuan
Đệ tử 4 túi

tienchuan's Avatar

:
minh cung dam me pic nhu ban thoi,minh hoc nam 2 o CDCN. dung noi la phan biet chung toc nghen !!!!
heee
Old 22-05-2009, 08:01 PM   #25
quocchinh
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi tienchuan View Post
minh cung dam me pic nhu ban thoi,minh hoc nam 2 o CDCN. dung noi la phan biet chung toc nghen !!!!
heee
Tôi cũng học ở trường này mà.Bạn cho tôi biết bạn học lớp nào?

Email : lequocchinhqng@gmail.com.
Phone number : 0983225635
Old 22-05-2009, 09:26 PM   #26
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Send a message via Yahoo to falleaf
F đang bàn với Thiệu về lớp học này. Có lẽ cả F và anh namqn sẽ cùng tham gia giảng dạy, và có thể có cả thành viên bien_van_khat cũng sẽ tham gia giảng dạy lớp này luôn.

Dự kiến lớp học sẽ đông, và sẽ chia làm 2 buổi.

Dự kiến lớp học sẽ có bo mạch để học, có tài liệu tham khảo được phát miễn phí. Mạch học chỉ phát bo mạch, các bạn tự đến Chip Việt để mua các linh kiện cần thiết cho bo mạch và tự hàn lắp.

Dự kiến sẽ dạy ở Hòa Khánh, hoặc ở TP. Dạy liên tục trong 1 tuần, mỗi ngày 2 buổi (có thể 2 lớp).

Dự kiến học phí sẽ cao (hiện học phí cho lớp học PIC tại HCM là 900K/khóa cho người đã đi làm, và 700K/khóa cho sinh viên). Với mức 700K/khóa cho sinh viên thì ở Đà Nẵng cũng là cao. Nhưng trong lớp học này sẽ được phát tài liệu và bo mạch in (chưa hàn linh kiện, có cả PICKit 2 LITE bên cạnh, có sẵn 2550, các linh kiện còn lại chỉ là linh kiện cắm).

Mục đích làm như vậy, là để các bạn khi học, có thể tự lắp mạch từng phần, và hiểu từng phần của thiết kế phần cứng. Đến lớp, chủ yếu các bạn học về kiến trúc, cách thức sử dụng các Module, và lập trình firmware.

Hiện nay F đang xúc tiến việc thiết kế mạch cho lớp học, và sẽ sớm thông tin với các bạn.

Nếu không có gì thay đổi, dự kiến lớp học PIC sẽ được tiến hành vào tuần thứ 4, sau khi khai giảng năm học mới.

Vài thông tin đến các bạn về những dự kiến của F. Hè này xin thông báo là F không thể nào mở lớp được, vì có chuyện riêng ("quan trọng", sẽ tiết lộ sau).

Chúc vui.
falleaf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-05-2009, 12:13 AM   #27
quocchinh
Đệ tử 2 túi

:
Cảm ơn anh F trước nhé.
Hẹn gặp anh ở Đà Nẵng vào thời gian sớm nhất có thể.

Email : lequocchinhqng@gmail.com.
Phone number : 0983225635
Old 23-05-2009, 11:12 AM   #28
phuonglehoai
Đệ tử 2 túi

:
các bạn cho mình tham gia với dc ko? mình là bộ đội nhưng rất yêu thích Pic mặc dù kiến thức về nó rất hạn hẹp. Có j liên lạc với mình nhé : 01667111105. đừng quên mình nhé.
phuonglehoai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-05-2009, 11:36 AM   #29
tienchuan
Đệ tử 4 túi

tienchuan's Avatar

:
Minh hoc o khoa Dien,nganh DTVT,lop 07DT2,con ban ?
Rat vui vi co dong doi roi!
Old 23-05-2009, 01:38 PM   #30
Mr.Bi
Đệ tử 7 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi falleaf View Post
F đang bàn với Thiệu về lớp học này. Có lẽ cả F và anh namqn sẽ cùng tham gia giảng dạy, và có thể có cả thành viên bien_van_khat cũng sẽ tham gia giảng dạy lớp này luôn.

Dự kiến lớp học sẽ đông, và sẽ chia làm 2 buổi.

Dự kiến lớp học sẽ có bo mạch để học, có tài liệu tham khảo được phát miễn phí. Mạch học chỉ phát bo mạch, các bạn tự đến Chip Việt để mua các linh kiện cần thiết cho bo mạch và tự hàn lắp.

Dự kiến sẽ dạy ở Hòa Khánh, hoặc ở TP. Dạy liên tục trong 1 tuần, mỗi ngày 2 buổi (có thể 2 lớp).

Dự kiến học phí sẽ cao (hiện học phí cho lớp học PIC tại HCM là 900K/khóa cho người đã đi làm, và 700K/khóa cho sinh viên). Với mức 700K/khóa cho sinh viên thì ở Đà Nẵng cũng là cao. Nhưng trong lớp học này sẽ được phát tài liệu và bo mạch in (chưa hàn linh kiện, có cả PICKit 2 LITE bên cạnh, có sẵn 2550, các linh kiện còn lại chỉ là linh kiện cắm).

Mục đích làm như vậy, là để các bạn khi học, có thể tự lắp mạch từng phần, và hiểu từng phần của thiết kế phần cứng. Đến lớp, chủ yếu các bạn học về kiến trúc, cách thức sử dụng các Module, và lập trình firmware.

Hiện nay F đang xúc tiến việc thiết kế mạch cho lớp học, và sẽ sớm thông tin với các bạn.

Nếu không có gì thay đổi, dự kiến lớp học PIC sẽ được tiến hành vào tuần thứ 4, sau khi khai giảng năm học mới.

Vài thông tin đến các bạn về những dự kiến của F. Hè này xin thông báo là F không thể nào mở lớp được, vì có chuyện riêng ("quan trọng", sẽ tiết lộ sau).

Chúc vui.
bác F có thể lên list chương trình trước đc ko ? để tụi này biết mà chuẩn bị nguyên cú trước , lên lớp chỉ hỏi những cái chưa hỉu --> chúng ta có thể học đc nhanh và nhìu thứ hơn . Mong bác F sớm replay
Trả lời