PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Các Đề Tài > Các đề tài khác

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 20-06-2010, 02:59 PM   #1
phuonglehoai
Đệ tử 2 túi

:
Exclamation mong các bạn giúp mình!

mình là bộ đội tại đà nẵng.là bộ đội nhưng mình rất thích tìm hiểu,khám phá và muốn áp dụng Pic vào trong công việc của mình. công việc hiện tại của mình cũng liên quan đến điện tử. Hiện nay mình có đề tài như thế này mong anh em trên diễn đàn giúp mình. mình muốn làm 1 mạch dùng Pic để điều khiển và huấn luyện trong bắn súng.đơn vị mình hiện nay hễ mỗi khi đi tập bắn các bia thì phải có người kéo bia dựng lên rôi khi bắn xong phải kéo bia xuống.(khoản cách người bắn so với bia là 100m),mỗi lần phải bắn 3 bia. vì vậy rất mất thời gian và tốn sức.minh muốn làm sao người chỉ huy dưới này chỉ cần bấm 1 nút thì người bắn chỉ việc vào vi trí bắn mà không cần phải cần người khác kéo lên hay kéo xuống.mình lập trình hẹn giờ làm sao cho bia số 1 sẽ hiện lên trong thời gian là bao nhiêu đó để người thi bắn,nếu ko bắn kịp thị bia sẽ tự động ngã xuống và bắt buộc người bắn phải chuyển sang bia tiếp theo...(mình có bia cuối cùng là bia di động:có nghĩa là sẽ có 1 người phải ngồi dưới hầm và quay dây dể kéo bia đó chạy>người bắn phải trúng bia đang chạy đó;minh cung nghĩ ra ý tưởng sẽ thiết kế đường ray như tàu hỏa và dùng Pic điều khiển, lập trình sao motor AC chỉ chạy tới và lui trong 1 khoản thời gian và cự ly nhất định).minh rất mong ý kiến đóng góp từ các thành viên của diễn đàn.chúc anh em luôn vui vẻ
phuonglehoai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn