PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Analog - Bộ nhớ - Bảo mật - Cảm biến nhiệt độ

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Analog - Bộ nhớ - Bảo mật - Cảm biến nhiệt độ Thảo luận việc sử dụng và thay thế các sản phẩm Analog, Memory, KEELOG và cảm biến nhiệt độ của Microchip cho các thiết kế

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 26-03-2010, 05:52 AM   #5
viethung551994
Nhập môn đệ tử

:
Trích:
Nguyên văn bởi 0903579509 View Post
Nếu relay đã được điều khiển theo mong muốn thì có nghĩa Pic đã hoạt động, Bạn thay LCD 16 x 1 bằng 6 x 2 thì nó vẫn hoạt động bình thường, chỉ có khác là dòng chữ bị chia thành 2 dòng rất khó nhìn. Trường hợp LCD chỉ xuất hiện 1 hàng đen ở trên thì có nghĩa là LCD chưa hoạt động, bạn xem lại phần cứng xem có nhầm chân hàn? dính chân hàn? Trường hợp LCD không thấy dòng nào hoặc thấy 2 dòng đen thì nó đã hoạt động, bạn chỉnh lại chiết áp sẽ thấy chữ. Ở đây tôi chưa nói đến code cho VDK có đúng không!
Chúc vui!
Mạch phần cứng mình đã kiểm tra kĩ rất nhiều lần rồi và đảm bảo không nối sai! code mình download từ trang web ở trên! Mình đã thử nạp cả 2 code có ở trang web nhưng màn LCD 16x2 của mình vẫn không làm việc! Bạn ơi! LCD 16x2 có dùng thay cho LCD 16x1 mà không phải sửa code? Mình không có loại 6x2 như bạn nói! Mình chỉ có 16x2 thôi! Mong bạn có cách giải quyết giúp mình!
viethung551994 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn