PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Robotics > Matlab-Simulink & Labview & 20-Sim

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Matlab-Simulink & Labview & 20-Sim Các công cụ mô phỏng đa ngành...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 15-05-2007, 03:48 AM   #1
seraph
Đệ tử 4 túi

:
Giúp em với card 6023E -- labview

Em không biết phải post câu hỏi này vào box nào nhưng giờ bí quá nên đưa đại vào đây,sư huynh nào có kinh nghiệm thì giúp em với.
Em đang làm 1 đề tài sử dụng card PCI NI 6023E ( datasheet ở đây http://sine.ni.com/nips/cds/view/p/lang/en/nid/10967 ) để đọc tín hiệu analog nhưng gặp vài trục trặc.
Bình thường sơ đồ kết nối chuẩn được đưa trên web của NI như sau:
Labview <----> card 6023E <---> cable <---> connector
Tất cả các phần cứng đều của hãng NI.Tuy nhiên do 1 vài điều kiện khách quan,phần cứng hiện tại em có được thì cable và connector là do một hãng khác chế lại (cụ thể là HydroTechnic) nhằm phục vụ riêng cho ứng dụng của nó.Và nó sử dụng 1 soft riêng của nó để quản lý card thay vì dùng Labview và phần mềm này cũng đang thất lạc đâu đó trên bộ môn.Đau đớn hơn,hãng này của Pháp,hình như trang web của nó là www.hydrotechnic.fr đã die mất rồi,em đã kiếm thử tài liệu về connector của nó nhưng ko thành công.
Hiện tại em dùng trình Measurement & Automation di kèm với đĩa driver của card để quản lý,nó yêu cầu em khai báo kiểu của connector???Chỉ cần khai báo đúng,labview nhận dạng được card thì mọi chuyện dễ dàng rồi.
Theo em nghĩ thì connector dùng để khuyếch đại tín hiệu thành chuẩn phù hợp với card và để bảo vệ card khi quá dòng hoặc áp do vậy giải pháp nối trực tiếp tín hiệu analog vào pin của card có vẻ ko an toàn lắm,lỡ cháy nổ thì tiêu...
Sau đây là hình ảnh của connector,mọi người góp ý cho em nhé,dĩ nhiên là đừng khuyên em kì sau làm lại đồ án em không muốn tốt nghiệp trễ đâu,hic
Hình Kèm Theo
File Type: jpg connector.jpg (172.3 KB, 17 lần tải)
File Type: jpg card PCI NI 6023E.JPG (29.0 KB, 99 lần tải)
seraph vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài