PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Các Đề Tài > PIC Việt Nam - Chuyên nghiệp

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

PIC Việt Nam - Chuyên nghiệp Chúng ta sẽ thảo luận ở đây nhưng vấn đề về phương pháp nghiên cứu, cách làm việc và tổ chức công việc...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 20-06-2010, 03:31 PM   #1
phuonglehoai
Đệ tử 2 túi

:
Exclamation kiểm tra bắn súng !

mình là bộ đội nhưng minh rất thích lĩnh vực VDK, đặc biệt là Pic.vì mình nghĩ cũng có thể áp dụng nó trong công việc của mình.minh đã suy nghĩ rất nhiều về đề tài minh sắp đưa ra để tham khảo cùng các bạn nhưng vẫn bế tắt.mong các bạn giúp đỡ minh nhé.trong đơn vị mình cứ mỗi tháng lại phải đi kiểm tra bắn súng 1 lần.trong những lần bắn minh có chú ý,và thấy rất bất cập 1 vấn đề như thế này.sau mỗi loạt bắn thì phải có gần 10 người đi kiểm tra bia và chấm điểm(mỗi lần bắn gần 10 người)=> đơn vị mình 500 người, vậy là phải gần mất 1 tuần mới bắn xong.rất mệt và mất thời gian các bạn ạ.vi vậy minh muốn thiết kế 1 mạch như là bàn phím điện thoại ấy,bấm số 1 thì sẽ ra số 1 trên LCD hoặt LED( điện thoại thì phải nhấn để chập hàng và cột nhưng ở đây mình sẽ tận dụng lực của viên đạn găm vào bia để chập hàng và cột sau đó gửi về VDK 16F887 xuất ra LED 7 đoạn tại phòng nào đó để chỉ huy chấm điểm trực tiếp trong phòng mà ko phải lên quan sát và chấm),khoản cách giữa người bắn và bia là 200m=> vậy nên đi lên đi xuống rất mất công và thời gian.Rất mong hồi âm của các bạn.thân ái chào và chúc các bạn sức khỏe nhé
phuonglehoai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài