PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Cơ bản về vi điều khiển và PIC Những bài hướng dẫn cơ bản nhất để làm quen với vi điều khiển PIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 22-10-2008, 03:13 AM   #1
madcow
Nhập môn đệ tử

:
Tools cơ bản để để bắt đầu PIC?

Chào mọi người,

Đây là bài đầu tiên của em với tư cách là 1 người tự học PIC, em có nghiên cứu và đọc qua các tài liệu post trên forum, tuy nhiên em kô kiên nhẫn đọc hết nên có thiếu sót gì mong mọi người bỏ qua. Em có ý định nghiên cứu và phát triển 1 mạch đọc và phát tín hiệu infrared. Hiện tại em đang ở giai đoạn nghiên cứu vì 1 tháng trước em còn chưa biết điện trở là gì ..

Sau nhiều nghiên cứu qua mạng và ebooks. Em có những tổng hợp và quyết định đầu tư vào 1 số trang thiết bị bắt đầu phát triển ...

Tuy nhiên em cần quyết định mua 1 development board nào có hiệu quả kinh tế, dễ dàng sử dụng và tốt cho việc bắt đầu ..

có người giới thiệu em với PICKit 2 .. nhưng em chưa rõ lắm về các công dụng cụ thể của những dev board khác nhau .. mong mọi người giúp đỡ.

Vì microchip thịnh hơn armtel nên em chọn microchip để phát triển và chủ yếu là nguồn hàng tìm được ở VN, cụ thể là R&P ..

nên xin tư vấn cho em, để phát triển trong môi trường C thì dòng PIC nào là hiệu quả, vì lí do tại sao? cách chọn và xem xét cái PIC đó như thế nào cho công việc của mình ?

vị dụ cụ thể như sensor, data beamer qua infrared hoặc sound module .. etc

Cám ơn mọi người.
madcow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn