PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Cơ bản về vi điều khiển và PIC Những bài hướng dẫn cơ bản nhất để làm quen với vi điều khiển PIC

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-12-2009, 01:52 AM   #91
ngoducbinh1987
Đệ tử 2 túi

:
chào mọi người.Minh cũng học ở bkdn đang ngâm cứu về mmc/sd và thử tọc mạch về zigbee 1 chút. Chưa làm được cái nào ra hồn hết , khổ thế chứ. Bạn nào ở Đà Nẵng cũng đang làm về mấy thứ đó thì cho mình xin dịa chỉ roài ta cùng ngâm kíu cho zui.
mail minh la ngoducbinh1987@gmail.com
dd 0985272203
ngoducbinh1987 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2009, 11:12 AM   #92
vinhlec4
Banned

:
co ai biet mail cua a thieu k nhi? minh muon hoi a vai dieu. nho a chi cho vai duong co ban. co ban nao co k? mình cug lla sv bkdn day/ a e nao co tai lieu ve pic 18f4331 thi cho minh voi.
vinhlec4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2009, 01:30 PM   #93
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Send a message via Yahoo to falleaf
Trích:
Nguyên văn bởi vinhlec4 View Post
co ai biet mail cua a thieu k nhi? minh muon hoi a vai dieu. nho a chi cho vai duong co ban. co ban nao co k? mình cug lla sv bkdn day/ a e nao co tai lieu ve pic 18f4331 thi cho minh voi.
store.dng@rpc.vn

Chúc vui
falleaf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2010, 09:40 AM   #94
nunchaku
Nhập môn đệ tử

:
vậy là vẫn chưa dạy phải ko anh falleaf. Nếu vậy thì may quá, cho em đăng ký với.
Mail: yokotobi5555@gmail.com
phone: 0905 902 785
nunchaku vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-01-2010, 10:34 PM   #95
anhtrainguyen
Nhập môn đệ tử

:
Talking học VDK ở đâu tốt hơn?

Tui cũng dân bkdn đây! thấy bà con mình tìm bác F mở lớp ! mà trông dài cả cổ mà ! Hii
Theo mình thì mấy bạn lên trung tâm nghiên cứu điện -điện tử /khoa điện tự động học cũng tốt chán !Tui học hè vừa rồi đây !Chứ chờ a F thì mấy cái đồ án VDK kỳ vừa rồi vắt cổ mà chạy !
Vì theo mình :
-thứ nhất học ở trung tâm gần đỡ tốn xăng xuống anh Thiệu !kinh tế quá !
-thứ hai ở trung tâm cũng có thiết bị + mạch nạp + bo thí nghiệm ! cũng như anh F thôi ! với lại học thầy Âu cũng không thua kém j ! Nghe đâu thầy Âu cùng học lớp với anh F đó!
( bật mí một tý ) .
-Thứ ba ở trường mình học giá cạnh tranh hơn giá anh F (650.000 /1hoc viên) ,cũng canh tranh nhỉ !
Với lại học thầy Âu ai ở khoa điện sẽ rất có lợi ! cái này tui nói không sai đâu ! hii

Xin lỗi anh F nhé ! Không phải em quảng cáo cho trung tâm đâu mà chỉ đưa ra nhận định cho anh em thôi ! Có j đụng chạm anh em bỏ qua cho ! Sự thật mất lòng mà !
-----------------------------------------------------------------------------
Nhân tiện đây ! anh nào đã nghiên cứu về MMC hay mạng Zegbee rồi !
Mình và bạn ngoducbinh87 đang nghiên cứu rất hân hạnh được chia sẽ tài liệu và cùng nghiên cứu !
mail :nguyenmung86@gmail.com
anhtrainguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2010, 10:57 AM   #96
matden_304
Nhập môn đệ tử

:
Ở khoa điện có dạy. Chất lượng thì k biết ntn chứ bằng cấp tui thấy cũng dễ có( ý kiến chủ quan tui là thế) thằng bạn tui cũng chưa biết gì nhiều về PIC mà đã học PLC rùi có bằng hẳn hoi. Mà trong anh em chúng ta thì chắc cũng không có ai quan tâm đến cái bằng đó đâu nhỉ. hì
Còn về chương trình của anh F thì tui thấy có nhiều điểm chưa được tính toán vạch kế hoạch rõ ràng:
1. Về giá học phí thì tui k nói đến (vì với giá 700 hay 650 thi cũng không cách nhau xa) nhưng mà học trong 1 tuần thôi thì khiến cho nhiều người phải suy nghĩ. 1 tuần đã đủ thời gian để tiếp thu khối lượng kiến thức mênh mông đó không, còn chưa kể đến mặt bằng trình độ của học viên nữa. Phải có một nền tảng tạm đc thì mới nên "chạy".
2. Không có một "người đại diện" cho đc đc. Xuống tận 41 DTD thì xa quá. chạy xuống đó để hỏi vài câu thui thì nhác lắm ah. Nên có "văn phòng" trên BK.
3. Chưa đưa ra được địa chỉ học thật cụ thể. thực hành ntn....quảng cáo cũng chưa "rầm rộ" nên defeat là tất nhiên.
Theo tui thì vào khoa điện học là tối ưu hơn lớp anh F, nếu anh F muốn tổ chức kiểu ntn.
Hy vọng một ngày nào đó sẽ được học lớp PIC do anh F chỉ dạy. hi
matden_304 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2010, 12:02 PM   #97
Tottochan
Nhập môn đệ tử

:
hix,thế khi nào mới xúc tiến công viếc đấy ah,cho em một suất,hy vọng nó sẽ được thực hiện trong tương lai rất gần :d, để còn làm đồ án tốt nghiệp nữa ah
Tottochan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2010, 11:19 AM   #98
phuonglehoai
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi kaszuky View Post
Được 3 bạn rồi . Đời không có gì là ko biết cả chẳng qua là mình chưa được biết thôi . Đam mê là 1st nổ lực và quyết tâm 2nd đúng hướng 3rd -- 3 cái đó hợp lại chắc chắn sẽ thành công. Kô ai ko thể giỏi cả hihi(triết lý suông học được từ triết ) ) hì .
Rất vui gặp được các bạn.
P/S: bạn nào có hứng thú thì hãy để lại thông tin gì đó để có thể liên lạc ha
cho mình với 01667111105.Phương
phuonglehoai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2010, 02:27 PM   #99
f85635
Nhập môn đệ tử

:
sao chưa thấy bác F tổ chức lớp nhỉ? thấy lớp này rục rịch lâu lắm rồi mà. bùn quá
f85635 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-06-2012, 01:13 PM   #100
mrtddiep
Nhập môn đệ tử

:
cam ban oi co ai biet cho mua con ic tc74a0 o dau khong chi cho minh voi.minh o tp hcm hay ban nao dang so huu cho do thi chia lai cho minh 1 con voi.thank's moi nguoi
mrtddiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời