PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Mua bán & Trao đổi > Tìm mua sản phẩm

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Tìm mua sản phẩm Muốn tìm một sản phẩm điện tử, hay một linh kiện điện tử bất kỳ, hãy hỏi thành viên của picvietnam

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 29-01-2010, 11:19 AM   #5
doianhve
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi nguyendinhtuan View Post
Chất lượng âm thanh phục thuộc tần số phát của ISD, bạn tra datasheet sẻ rỏ. không cần thử nghiệm bằng thực tế đâu. Thực ra nếu bạn cần ứng dụng có thời gian ngắn thì dùng ISD1420 có thời gian ghi âm 20 giây. điều khiển bằng cánh đọc địa chỉ song song. Tuy nhiên nếu có khos khăn gì thì email cho tôi tôi gửi cho code của PIC với ISD4004, chạy rất tốt. Chúc vui.
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm, theo như mình tìm hiểu, chất lượng âm thanh phụ thuộc rất nhiều vào tần số lấy mẫu và tần số phát, cái này trong ISD là đồng bộ,và không thay đổi được.Bạn để ý xem, với ISD 4003-4M sẽ thu được 8 phút với tần số 8K, còn ISD 4003 - 8M thu được 8 phút nhưng tần số chỉ còn 4K, tăng hai lần thời gian nhưng giảm 2 lần tần số lấy mẫu, tức dung lượng lưu trữ ngang nhau, nên mình mới thắc mắc tại sao không có chân nào set tần số lấy mẫu, đỡ phải sinh ra làm tên IC .
Tiện thể cho mình hỏi, theo như Datasheet nói là mình có thể chia thành các đoạn khác nhau, và lưu trữ khác nhau.để khi phát có thể phát thành nhiều đoạn riêng biệt (Bắt đầu từ địa chỉ vào và độ dài bằng thời gian phát, sẽ phát tiếp sang đoạn hội thoại sau nếu không đưa lệnh STOP?), điều này đúng không?.
Có một khó khăn nữa cần mọi người chia sẻ là làm thế nào sao chép nội dung hội thoại giữa các con ISD với nhau, nếu SX 1000 mạch mà cứ thâu thâu, ghi ghi thế chắc died. Ý tưởng của mình là sẽ cho nó ghi tuần tự từ đầu đến cuối của một đoạn âm thanh đã ghép từ nhiều đoạn khác nhâu, giữa các đoạn sẽ trễ 1s để phân biệt, các file âm thanh đã được ước lượng địa chỉ trong ISD
Gửi bạn nguyendinhtuan: Bạn có thế send cho mình một code ISD 4004 của bạn để mình tham khảo được không, nếu có thể cho mình xin luôn mạch nguyên lý (Biết là Datasheet có nhưng dù sao tin người việt hơn mấy thàng Tàu :d).Địa chỉ mail của mình là hung.nguyenduc@lab3i.com Thanks bạn.

doianhve vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn