PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators > Tiny Bootloader

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Tiny Bootloader Mọi vấn đề liên quan tinybootloader sẽ được tổng hợp ở đây.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 03-03-2010, 09:07 AM   #1
hongquyen
Đệ tử 4 túi

hongquyen's Avatar

:
Question tại sao không nạp ct khác vào được sau khi nap ct BLD?

chào mọi nguời đặc biệt là anh Nam, sau khi em dùng BLD em bị 1 lỗi khó hiểu như sau:

truớc khi nạp ct BLD vào pic thì em đã cho nạp thử 1 chương trình đơn giản là chớp tắt led ở portd,(em dùng mạch nạp PG3B và dùng phần mềm là pic pgm-pic là 887) ct chạy đúng. rồi sau đó em nạp ct BLD vào pic và kiểm tra trên phần mềm tiny BLD xem nó có nhận diện chip hay kg, kết quả là kg được, sau đó em dùng cg chip đó, cg mạch nạp đó và cũng chuơng trình chớp tắt led đơn giản như trên nhưng.... lạ thay sau khi nạp vào pic thì led không chớp tắt như lần đầu tiên(trước khi nạp BLD vào pic) nữa(khi nạp ct này phần mềm trên máy tính vẫn báo là đã nạp thành công nhưng ct ứng dụng thì lại không chạy!!). nạp chip lần thứ 3 thì phần mềm báo là không detect được chip nữa mặc dù em đã thử hai phần mềm nhưng nó chỉ phát hiện đuơc mạch nạp chứ không nhận ra chip như là 887 trước . em đã kiểm tra lại các đầu nối ICSP từ mạch nạp tới chip và đảm bảo là không bị nhầm dây hay bị hở.em đã dùng 2 con pic rồi, nhưng kết quả kg có gì khác nhau cả

hic, em đã thức cả đêm để khắc phục lỗi này nhưng em...pó tay rồi, kính mong các anh, chị và anh Nam giúp em với.

em cảm ơn.

thay đổi nội dung bởi: hongquyen, 13-03-2010 lúc 02:44 PM. Lý do: file pic16f887_da sua.rar bị lỗi đã đổi lại thành pic16f887_da sua.zip
hongquyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài