PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Robotics > Cảm biến

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Cảm biến Camera, siêu âm, hồng ngoại, gyro, la bàn...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 26-02-2009, 05:45 PM   #11
KENJY
Nhập môn đệ tử

:
Trích:
Nguyên văn bởi falleaf View Post
SRF có 2 mode đọc. Cái CCP hiện tại em đang nối 2 chân vào với nhau (hình em gửi). Chả để làm gì cả.

Mode 1, đọc cảm biến vẫn dùng 2 chân CCP và một chân I/O.
Mode 2, chỉ cần dùng 1 chân CCP, ban đầu đặt là Output, xuất xung, sau đó đổi nó thành Input nhận xung.

Đọc bằng cả 2 Mode luôn để xem kết quả. Khi có nhiều cảm biến thì đọc theo mode 2 sẽ tiết kiệm chân của PIC. Anh muốn là em làm thử cả 2 Mode này với PIC16F887.

Việc em ở Hà Nội, muốn lấy PIC thì cũng đơn giản thôi, không có vấn đề gì khó khăn cả. Em cho anh thông tin liên lạc cụ thể, anh sẽ gửi PIC cho em. Quan trọng là em có muốn làm và cung cấp giải pháp của em cho mọi người hay không. Nếu viết lại thành một tutorial đưa lên picvietnam được để lưu trữ như các bạn trước đây học với anh thì tốt. Dạo này anh không có nhiều thời gian để hướng dẫn, nên chủ yếu kêu gọi sự tự giác của các bạn sinh viên, cùng làm, và cùng viết tutorial cho picvietnam thôi.

Trước đây thì anh không có điều kiện hỗ trợ thực tế, bây giờ thì có điều kiện hỗ trợ PIC cho các bạn học tập, thế nhưng thời gian để hỗ trợ, hướng dẫn lại không còn. Cái gì cũng có cái giá của nó mà phải không

Chúc vui
Chào anh F. em đã đọc rất kỹ các bài viết của anh về srf05. nhưng em vẫn còn thắc mắc vì em cần xài khoảng 5 cái cảm biến cùng một lúc thì cách nào để nhận được 5 giá trị này trong khi trên pic thì thường chỉ có hai chân ccp. Mong được anh giúp đỡ.
KENJY vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài