PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Mua bán & Trao đổi > Tìm mua sản phẩm

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Tìm mua sản phẩm Muốn tìm một sản phẩm điện tử, hay một linh kiện điện tử bất kỳ, hãy hỏi thành viên của picvietnam

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 04-12-2012, 12:57 AM   #1
unisa
Đệ tử 2 túi

:
Địa chỉ mua PIC tin cậy về giá cả và nguồn hàng

Hi, chào các bác,
Mình nghĩ ai đọc vào topic này của mình sẽ xì ra 1 tiếng, rùi bảo ở HCM thì ra Nhật Tảo thiếu gì Có thể kể đến 1 số nguồn hàng như Thiên Minh, thegioiic (2 thằng này mình hay giao dịch).
Tuy nhiên, ngoại trừ những con phổ thông như 16F887 và 16F877, thì mỗi nơi mỗi kiểu, có nơi có con này mà ko có con kia, số lượng stock thì dăm ba con
Hiện tại mình đang nghiên cứu đề tài, muốn sử dụng 1 con PIC cố định( VD PIC 16F882 / 16F883 / 16F886 loại dán SMD), nếu được thì sau này sẽ làm thử đại trà, tuy nhiên với nguồn hàng lúc có, lúc không ngoài thị trường chợ đen, mình không biết phải liên lạc hay mua của ai nữa. Thành thử mình lập topic này để hỏi mọi người hướng dẫn mình các địa chỉ nào có bán nguồn PIC ổn định, lâu dài, và nhiều loại PIC để có thể lựa chọn. Thật ra nhu cầu mình sau này cũng cần ko nhiều lắm, nên cũng ko thể nhờ 1 số bác ship giùm được. Một địa chỉ nào đấy mà khi mình mua 1 con cũng được, 10 con cũng xong chứ không bắt mình lấy số lượng
Mong nhận được sự chia sẽ của các bạn, xin cảm ơn mọi người.
unisa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn