PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Ban Điều Hành > Tự giới thiệu

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Tự giới thiệu Dành cho các thành viên hoặc các đơn vị kỹ thuật tự giới thiệu

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 20-02-2006, 07:17 PM   #1
yumihero
Nhập môn đệ tử

:
Cần sự giúp đỡ của anh chị,đặc biệt Đà Nẵng

Chào các anh các chị,em là thành viên mới.Em sống ở Đà Nẵng,lập trình điểu khiển là 1 đề tài mà em đã thích từ lâu và bây giờ em muốn thực hiện niềm đam mê của mình.Em đã tự lập một chương trình điều khiển hệ chuông reng với thời gian biểu xác định qua cổng com của máy tính(dùng máy tính điểu khiển),nhưng đó chỉ mới là một chương trình đơn giản,chỉ điều khiển 1 chuông,máy tính đóng vai trò như một nguồn điện.Bây giờ em muốn nâng cấp lên điều khiển hệ thống nhiều chuông và có thể điều khiển từng chuông cũng như thời gian của nó.Em nghe nói muốn làm được như thế thì phải lập trình qua ic(hình như 8051).Em đã đọc được tài liệu hướng dẫn của anh falleafd,rất chi tiết,rất hay và bây giờ em sẽ thực hiện bài học đó.Nhưng em ở Đà Nẵng,hình như chưa có club của pic o đây thì phải,hic hic em rất cần sự giúp đỡ(về bộ nạp cũng như chương trình nạp,cách thức nạp,các cách lập trình..),em cũng đang học ASM.Em đăng bài này lên với hy vọng tìm được sự giúp đỡ tận tình của các anh chị,đặc biệt là các anh chị đã thành công với cách lập trình trên và hiện đang sống ở Đà Nẵng.Địa chỉ mail của em yumiherovnn@yahoo.com,@gmail.com hay yahoo messenger yumiherovnn
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn....
yumihero vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài