PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Mua bán & Trao đổi > Trao đổi ngoài luồng

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Trao đổi ngoài luồng Các loại vi điều khiển khác, tản mạn của các anh chàng và cô nàng kỹ thuật ...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 10-06-2012, 11:45 AM   #1
nhanloi92
Đệ tử 5 túi

:
Để tự tin suốt thai kỳ

(Ba bau) - Một vài bí kíp nhỏ sẽ giúp mẹ bầu cảm thấy thoải mái và tự tin suốt thai kỳ.

Khi bạn phát hiện ra mình đang mang thai, điều bạn cần làm ngay là chuẩn bị tốt về mặt thể chất và cả tinh thần. Tuy nhiên, những “tác dụng phụ” của việc mang thai đem lại sẽ khiến nhiều bà bầu cảm thấy mình trở lên xấu xí như mụn mục nhiều, da xạm lại, thân hình mập ú… Hãy lắng nghe những lời khuyên dưới đây để được tự tin suốt thai kỳ bạn nhé!

Đừng bỏ qua trang điểm

Trang điểm nhẹ nhàng với những loại mỹ phẩm an toàn là cách tuyệt vời để bà bầu cảm thấy tự tin khi đi ra ngoài. Bạn đừng nghĩ rằng bầu bí thì thế nào cũng được để rồi cảm thấy tự ti khi nhìn trên gương thấy da mặt mình quá tệ. Hãy sử dụng những loại mỹ phẩm hợp với làn da và an toàn với bạn trước khi đến công sở hay đi dự một sự kiện nào đó. Điều này sẽ làm bạn cảm thấy tự tn hơn. Lưu ý rằng sau khi về đến nhà, bạn cần tẩy trang và vệ sinh lại sạch sẽ nhé.

Trang điểm nhẹ nhàng với những loại mỹ phẩm an toàn là cách tuyệt vời để
bà bầu cảm thấy tự tin. (ảnh minh họa)

Đừng ngại làm một kiểu tóc ngắn

Trong thời gian mang thai, thông thường mái tóc phu nu dep có xu hướng dày, bóng và đẹp hơn bình thường. Vì vậy nếu bạn đang có mái tóc dài và cảm thấy vướng bận trong những lần gội đầu, hãy nhờ một thợ làm tóc chuyên nghiệp chỉnh sửa cho kiểu tóc ngắn mới. Với sự thay đổi bạn sẽ cảm thấy mình đáng yêu hơn dù đang bầu bí.

Vận động để cảm thấy tốt hơn

Vận động trong thời gian mang thai luôn luôn được khuyến khích với tất cả chị em phụ nữ. Nếu một lúc nào đó bạn cảm thấy hơi mệt mỏi với việc ngồi cả ngày nơi công sở, hạy tự mình vận động bằng cách giặt quần áo hay dọn nhà cửa. Bên cạnh đó, bạn cũng nên có kế hoạch tập luyện thể thao đều đặn và thường xuyên. Tập luyện thể thao khi mang thai không chỉ giúp bà bầu thúc đẩy cơ bắp, tăng sức mạnh, độ bền mà còn giúp ổn định trọng lượng thai kỳ.ca si tim Thói quen này cũng làm giảm những khó chịu thường gặp khi mang thai như ốm nghén, đau lưng, khó ngủ…

Tạo phong cách thời trang khi mang bầu

Trên thị trường thời trang ngày nay có rất nhiều mẫu mã, kiểu dáng quần áo đa dạng dành cho mẹ bầu chính vì vậy bạn hãy tận dụng cơ hội này để tạo cho mình một phong cách thời trang bầu thật ấn tượng và quyến rũ.

Phụ nữ mang thai vẫn có thể tạo được phong cách thời trang riêng. (ảnh minh họa)

Đừng quên chăm sóc da

Sự thay đổi của các hormone trong thai kỳ có thể làm làn da bạn trở lên xỉn mầu, nhiều mụn và khô ráp hơn. Đừng bỏ mặc nó chỉ với lý do bạn đang mang thai mà hãy tham khảo một bác sĩ chuyên khoa da liệu để chọn loại kem phù hợp với bà bầu.hot girl midu Sử dụng chúng thường xuyên sẽ có tác dụng cải thiện làn da và giúp bạn tự tin hơn.

Nuông chiều bản thân

Hãy làn tất cả những gì mình muốn để cải thiện tâm trạng và nuông chiều bản thân. Đó có thể là việc đi shopping hay đi spa, massage khi bạn mệt mỏi. Chị em cũng có thể nhở anh xã nhà mình xoa bóp mỗi buổi tối để cảm thấy thoải mái hơn. Đây cũng là cách giúp bố gần gũi với thai nhi hơn đấy.

Tự hào về bản thân

Đừng bao giờ nghĩ mình xấu xí hoặc lôi thôi khi bạn mang bầu bởi vì một khi chính bạn cũng không thấy bạn đẹp thì người khác làm sao thấy được. Vì vậy chị em bầu nên giữ một tinh thần lạc quan, tự tin để tâm trạng được thoải mái nhất và để cảm tháy a thật tuyệt vời khi mang thai.
nhanloi92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn