PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Các ngôn ngữ lập trình khác (CCS C, HT PIC,...)

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 23-06-2012, 05:57 PM   #1
adthvqs
Nhập môn đệ tử

:
Exclamation giúp mình vấn đề xử lí chuỗi thu sau khi UART nhận về

Các anh ơi giúp em cái!
Em viết chương trình thu qua uart và hiển thị lên led 7 đoạn hoàn toàn ổn.em dùng pic 18f4550 viết trên mikroC.Em gặp phải vấn đề là tách tín hiệu hiển thị từ form $INHDT,xxx.xxx,T<CS><RS>.Tức là khi máy tính truyền 1s 1 lần 1 loạt các thông tin khác nữa tương tự chuỗi trên thì mạch của em phải hiển thị được 6 số xxxxxx.em đang vướng mắc chương trình để phát hiện chuỗi trên và tách số hiển thị.em đã lập trình theo hướng như sau mà k tách đc.mong anh code giúp em 1 đoạn thục hiện nhiệm vụ này.em lấy biến dulieu = UART1_Read(); nếu dulieu = '$' thì sẽ vào hàm locdulieuhienthi();trong hàm lọc du lieu em viet vong lặp for(i=0;i<16;i++) 16 là độ dài chuỗi ký tưỡng em so sánh từng chữ từ 'I' tới dấu ',' đầu tiên khi toa mãn sẽ gán xxxxxx cho 6 biến phục vụ hiển thị bên ngoài.nhưng kết quả vẫn không đc.Mong các anh giúp đỡ !
adthvqs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài