PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Chương trình dịch & các công cụ mô phỏng

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Chương trình dịch & các công cụ mô phỏng Khu vực này chỉ có thành viên diễn đàn mới được vào

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-07-2010, 01:29 AM   #91
thicpicvietnam
Nhập môn đệ tử

:
- Tôi cài Proteus 7.6 trên XP3 mà sao khi chạy, chọn linh kiện xong rồi, không ad linh kiện vào trang thiết kế được. theo lý thuyết thì bấm vào 1 trong các linh kiện đã chọn trong hộp Devices rồi bấm sang trang thiết kế là ok, nhưng tôi đã làm đủ kiểu mà không được.
- Tôi bèn cài Vitrual Box trên XP3 của tôi. Sau đó cài XP2 (hoặc XP3) trong Vitual Box, tiếp cài đó cài Proteus vào win trong VitrualBox thì Proteus chạy được ngon lành.
- Tôi thấy vậy liền format win hiện tại, cài mới tinh, update đầy đủ, rồi cài Proteus. Kết quả vẫn thế, chỉ chọn được linh kiện đưa vào hộp Devices thôi, không ad được linh kiện vào trang thiết kế.
- Thật bực mình. Bạn nào biết tại sao xin cho biết nguyên nhân. thanks

(tôi đã gỡ bỏ chương trình diệt virut và bỏ cả firewall)

thay đổi nội dung bởi: thicpicvietnam, 24-07-2010 lúc 03:00 AM.
thicpicvietnam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-07-2010, 01:31 AM   #92
thicpicvietnam
Nhập môn đệ tử

:
- Xin hỏi thêm là nếu lập trình xong thử trong Proteus ngon lành rồi thì mang ra mạch thật có chạy đúng 100% không? hay là vẫn có xác suất lỗi, lỗi thường do nguyên nhân gì?. thanks
thicpicvietnam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-07-2010, 09:30 AM   #93
cup_of_cafe
Nhập môn đệ tử

:
Trích:
Nguyên văn bởi thicpicvietnam View Post
- Tôi cài Proteus 7.6 trên XP3 mà sao khi chạy, chọn linh kiện xong rồi, không ad linh kiện vào trang thiết kế được. theo lý thuyết thì bấm vào 1 trong các linh kiện đã chọn trong hộp Devices rồi bấm sang trang thiết kế là ok, nhưng tôi đã làm đủ kiểu mà không được.
- Tôi bèn cài Vitrual Box trên XP3 của tôi. Sau đó cài XP2 (hoặc XP3) trong Vitual Box, tiếp cài đó cài Proteus vào win trong VitrualBox thì Proteus chạy được ngon lành.
- Tôi thấy vậy liền format win hiện tại, cài mới tinh, update đầy đủ, rồi cài Proteus. Kết quả vẫn thế, chỉ chọn được linh kiện đưa vào hộp Devices thôi, không ad được linh kiện vào trang thiết kế.
- Thật bực mình. Bạn nào biết tại sao xin cho biết nguyên nhân. thanks

(tôi đã gỡ bỏ chương trình diệt virut và bỏ cả firewall)
Em cũng bị tình trạng như vậy. Em xài XP SP2 thôi. Cao thủ nào fix được lỗi này chỉ em với.
cup_of_cafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-08-2010, 08:46 PM   #94
JohnnyNguyen
Đệ tử 3 túi

:
vừa mua laptop win 7 dùng thử 30 ngày.vừa h qua cài ra chạy ngon lành,hôm sau nữa vẫn chạy proteus bình thường.vứt máy 1 xó vài hôm,chiều nay mở ra lại ko chạy dc.cài lại vẫn ko chạy dc.mà ko chỉnh sửa gì ở máy cả. (
JohnnyNguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-08-2010, 11:12 PM   #95
kqha1025
Đệ tử 3 túi

:
CÁc pÁc cÀi ĐẶt lẠi mÚi giỜ lÀ chẠy ok ngay!
ChÚc vui!
kqha1025 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-10-2010, 09:43 PM   #96
HD_Nguyen
Nhập môn đệ tử

:
Em cũng bị y chang như thicpicvietnam! ko đưa lkiện vào bảng thiết kế được!
Cài đặt lại múi giờ là hết bị như vậy hả đại ca kqha1025? cài đặt lại múi giờ nào hả bác?
HD_Nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-11-2010, 08:39 PM   #97
hunterXhunter
Nhập môn đệ tử

:
Để fix lỗi không đặt linh kiện vào trang được chỉ cần chỉnh lại múi giờ là xong. Nếu mình nhớ không nhầm thì time zone là central america, hình như là -6 hay -7 gì đó. Các bạn thử xem
hunterXhunter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-12-2010, 10:08 AM   #98
ALU
Nhập môn đệ tử

:
Cool Proteus 7.7 SP2 (fixed) - very cool and stable!

Hi all,

Hiện tại có phiên bản 7.7 SP2...mình gửi lên đóng góp cho ace thử nhé. Cài licence hẳn hoi...không có c-rack hay pa-tch...khỏi lo dính virus hay rắc rối gì với các trình anti-virus nhé!

Hướng dẫn cách fix lỗi timezone: Với các phiên bản 7.x thường bị lỗi timezone khiến cho chúng ta không sử dụng được, đối với ver 7.7sp2 lỗi xảy ra khi click chuột vào trang sơ đồ thì tất cả linh kiện biến mất...oops!
Để khắc phục có thể thay đổi time zone trong control panel về giá trị nào đó với điều kiện là zone này phải <GMT+7. Tuy nhiên cách này thật bất tiện vì ảnh hưởng đến hệ thống. Để fix lỗi này mà không cần đổi time zone, các bạn chỉ cần copy 2 thư mục có trong "Fix TimeZone" vào thư mục cài đặt proteus, chép đè lên 2 thư mục sẵn có trong đó...Xong! thưởng thức nhé....!
(Các bạn cũng có thể đọc file Huongdan mình viết sẵn trong file tải về xem cách cài licence và cách fix lỗi múi giờ nhé)

Link down bằng MF cho các bạn đây:http://www.mediafire.com/?2ivuyjcokf2xgx6

Thân,
Anmh
ALU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 12:45 PM   #99
anhnn2010
Nhập môn đệ tử

anhnn2010's Avatar

:
Proteus 7.7 SP2

Chào các trưởng lão cùng các sư huynh!
Hôm nay mình xin share các bạn bản Proteus 7.7 SP2. License đến 01/01/2030. File crack rất ổn (đảm bảo không cần phải đổi múi giờ gì hết). Mình đã test trên Windows XP Professional SP3 & Windows 7 Ultimate 32 bit. Các bạn nên tắt chương trình AV trước khi chạy file crack nhé!
Đây là link để tải file:
http://www.mediafire.com/?if3cy2ckr7xhy
anhnn2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2011, 10:45 PM   #100
httv_hut
Nhập môn đệ tử

:
ukie pro. tks nhé. đang down chưa biết thế nào. hị hị
httv_hut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-06-2011, 12:04 PM   #101
hieunq_1011
Nhập môn đệ tử

:
hic, không tài nào mà sử dụng được Proteus, ức chế quá.
cài rồi mà nó hiện ra cái cửa sổ, nhấn arbort là chương trình tắt luôn, nản.
có bác nào chỉ giáo giùm không ạ ? cảm ơn nhiều
hieunq_1011 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2011, 08:22 PM   #102
moonlight_mta
Nhập môn đệ tử

moonlight_mta's Avatar

:
Các bác có biết phần mềm mô phỏng nào có chứa con FT245BM ko,em định làm thử 1 mạch giao tiếp usb dùng con đấy mà ko có phần mềm mô phỏng.Thanks các bác trước nhé.hi.(^_^)
moonlight_mta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-04-2014, 12:42 PM   #103
hhp
Nhập môn đệ tử

:
Chào các anh/chị,

Em đang thực hiện project trên PIC 18F97J60 , em muốn thực hiện mô phỏng trên Proteus , phiên bản mới nhất của proteus là 8.1 không có thư viện hỗ trợ cho dòng này. Em đã thử tìm thêm thư viện để add thêm nhưng chưa có kết quả. Em nên giải quyết vấn đề này như thế nào ạ ?

Em cám ơn mọi người !
hhp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài