PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Ban Điều Hành > Đóng góp ý kiến

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Đóng góp ý kiến Nơi tiếp nhận những ý kiến đóng góp của thành viên

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 07-03-2008, 12:28 PM   #6
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Send a message via Yahoo to falleaf
Trích:
Nguyên văn bởi chicainaythoi View Post
@picvendor:
- Bác nhiệt tình giúp đỡ anh em, tôi thật lòng cám ơn. Chứ không cần bác phải "trách nhiệm". Không có bác cũng chẳng ai chết cả. Việc mọi người ở đây nghiên cứu kết quả như thế nào cũng không cần bác chịu "trách nhiệm". Tự làm vai trò của mình quan trọng quá mức không đúng cách.
- Tôi viết không chuẩn chỗ nào? Nếu ở Sg thì anh em gặp mặt làm ly cà phê hoặc uống vài ly beer cho vui. Tôi cũng hay gặp bạn bè như vậy trao đổi thông tin, cần gì phải khắc khe như vậy? bác chắc chưa đủ tư cách dạy tôi viết tiếng việt đâu nhé.
- Thật thất vọng, forum hữu ích thế này mà có 1 super mod như bác.
Thanks bác vì dow giúp vài bài báo vừa rồi. Không dám cám ơn nữa...

Nếu chơi đẹp, đừng xóa bài này nhé...
picvendor là một MOD của diễn đàn, cho nên ngoài việc có tinh thần tự nguyện tự giác của một thành viên, picvendor còn có một trách nhiệm đi kèm nữa. Nhưng trách nhiệm này không phải là trách nhiệm ràng buộc, mà là trách nhiệm tự giác.

Không ai có trách nhiệm dạy bạn phải dùng tiếng Việt như thế nào, nhưng chủ trương của diễn đàn là làm trong sáng tiếng Việt, đôi khi có một vài từ trong bài viết các bạn dùng từ khác, nói cho vui "bác" >> "pác", "down" >> "đao",... Việc làm này là một xu hướng của lứa tuổi 9x. Nhưng thiết nghị ở trong picvietnam vào thời điểm này, không có ai nằm vào lứa tuổi 9x đó thỉ phải?

Ngoài vấn đề này ra, còn một vấn đề nữa, đó là diễn đàn là diễn đàn nghiên cứu khoa học, không phải là một nơi để nói chơi, nói vui, cho nên không khuyến khích cách nói "9x" này.

Forum này được xây dựng, thì picvendor là một trong những người đầu tiên đóng góp sức. Cho nên tinh thần của picvietnam, trong đó có một phần tinh thần của picvendor. Vậy không có gì phải thất vọng cả. Nếu bạn thấy những bài viết của picvietnam và đánh giá là nó hay, đó là bởi vì đã có rất nhiều người như bạn viết bài và bị xoá bài, cho nên diễn đàn nó mới "rõ nghĩa" như bây giờ.

PIC Việt Nam không cần thiết phải "chơi đẹp", đây không phải là chỗ để đôi co về ngôn từ, đây là chỗ để cùng nghiên cứu Microchip, Robotics, Điện tử,...

Chúc vui
falleaf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài