PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Ban Điều Hành > Tự giới thiệu

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Tự giới thiệu Dành cho các thành viên hoặc các đơn vị kỹ thuật tự giới thiệu

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-02-2006, 07:17 PM   #1
yumihero
Nhập môn đệ tử

:
Cần sự giúp đỡ của anh chị,đặc biệt Đà Nẵng

Chào các anh các chị,em là thành viên mới.Em sống ở Đà Nẵng,lập trình điểu khiển là 1 đề tài mà em đã thích từ lâu và bây giờ em muốn thực hiện niềm đam mê của mình.Em đã tự lập một chương trình điều khiển hệ chuông reng với thời gian biểu xác định qua cổng com của máy tính(dùng máy tính điểu khiển),nhưng đó chỉ mới là một chương trình đơn giản,chỉ điều khiển 1 chuông,máy tính đóng vai trò như một nguồn điện.Bây giờ em muốn nâng cấp lên điều khiển hệ thống nhiều chuông và có thể điều khiển từng chuông cũng như thời gian của nó.Em nghe nói muốn làm được như thế thì phải lập trình qua ic(hình như 8051).Em đã đọc được tài liệu hướng dẫn của anh falleafd,rất chi tiết,rất hay và bây giờ em sẽ thực hiện bài học đó.Nhưng em ở Đà Nẵng,hình như chưa có club của pic o đây thì phải,hic hic em rất cần sự giúp đỡ(về bộ nạp cũng như chương trình nạp,cách thức nạp,các cách lập trình..),em cũng đang học ASM.Em đăng bài này lên với hy vọng tìm được sự giúp đỡ tận tình của các anh chị,đặc biệt là các anh chị đã thành công với cách lập trình trên và hiện đang sống ở Đà Nẵng.Địa chỉ mail của em yumiherovnn@yahoo.com,@gmail.com hay yahoo messenger yumiherovnn
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn....
yumihero vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-02-2006, 08:33 PM   #2
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Send a message via Yahoo to falleaf
Về mạch nạp, bạn có thể mua tại đây:

http://picvietnam.com/forum/showthread.php?t=74

Các mạch nạp của picvietnam được bán có kèm chương trình nạp, hướng dẫn chi tiết về cách nạp có tại đây:
http://picvietnam.com/forum/showthread.php?t=19
www.olimex.com
hoặc
http://picvietnam.com/forum/showthread.php?t=117

Về chương trình dịch để lập trình, bạn xem tại đây:

http://picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=10

Bạn đọc kỹ hơn nữa các bài của forum, và dùng thời gian để download, cũng như tham khảo các link mà chúng tôi giới thiệu.

PIC không giống như 8051, vì vậy khi bạn quyết định học pic, hãy đến thẳng www.microchip.com và lục tung nó lên, đọc tài liệu hướng dẫn tiếng Việt của chúng tôi...

Chúc vui.
falleaf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-04-2006, 05:38 PM   #3
lamhoang
Đệ tử 2 túi

lamhoang's Avatar

:
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi yumihero
Chào các anh các chị,em là thành viên mới.Em sống ở Đà Nẵng,lập trình điểu khiển là 1 đề tài mà em đã thích từ lâu và bây giờ em muốn thực hiện niềm đam mê của mình.Em đã tự lập một chương trình điều khiển hệ chuông reng với thời gian biểu xác định qua cổng com của máy tính(dùng máy tính điểu khiển),nhưng đó chỉ mới là một chương trình đơn giản,chỉ điều khiển 1 chuông,máy tính đóng vai trò như một nguồn điện.Bây giờ em muốn nâng cấp lên điều khiển hệ thống nhiều chuông và có thể điều khiển từng chuông cũng như thời gian của nó.Em nghe nói muốn làm được như thế thì phải lập trình qua ic(hình như 8051).Em đã đọc được tài liệu hướng dẫn của anh falleafd,rất chi tiết,rất hay và bây giờ em sẽ thực hiện bài học đó.Nhưng em ở Đà Nẵng,hình như chưa có club của pic o đây thì phải,hic hic em rất cần sự giúp đỡ(về bộ nạp cũng như chương trình nạp,cách thức nạp,các cách lập trình..),em cũng đang học ASM.Em đăng bài này lên với hy vọng tìm được sự giúp đỡ tận tình của các anh chị,đặc biệt là các anh chị đã thành công với cách lập trình trên và hiện đang sống ở Đà Nẵng.Địa chỉ mail của em yumiherovnn@yahoo.com,@gmail.com hay yahoo messenger yumiherovnn
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn....
Yumihero này! bạn sống ở ĐN ah!
MÌnh cũng ở ĐN và cũng như bạn, có cùng sở thích nghiên cứu PIC. Rất vui được làm quen với bạn và nếu chúng ta có thể cùng nghiên cứu và thảo luận về nó
lamhoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-08-2006, 03:38 PM   #4
thanhnam_269
Nhập môn đệ tử

:
Mình cũng ở Đà Nẵng và cũng đang tập tành về PIC rất vui được làm quen với YUMIHERO và LAMHOANG.
thanhnam_269 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-10-2006, 08:58 PM   #5
dinhtuan1004
Nhập môn đệ tử

:
lien he voi minh nhe, minh cung o da nang:
nick dinhtuan1004@yahoo.com
dinhtuan1004 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-10-2006, 09:35 AM   #6
tanqn
Nhập môn đệ tử

:
Minh la Tan o DN minh cung moi tiep xuc va am hieu ti ve PIC co gi co the thao luan,rat vui duoc lam Quen voi cong dong PIC o DN .dd:0955027363,email:duytandt2004@yaoo.com
tanqn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-04-2007, 03:45 PM   #7
bietkinhky
Nhập môn đệ tử

bietkinhky's Avatar

Nơi Cư Ngụ: tu nghia -quang ngai
:
Send a message via Yahoo to bietkinhky
hi . mình cũng là môn đồ mới của PICVIetnam , mình xin cùng học hỏi về pic với những bạn tại đà nẵng . chúc vui . Đường còn dài , nhưng bướ đầu nên chậm rãi .
bietkinhky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-04-2007, 05:21 PM   #8
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Các bạn ở Đà Nẵng thân mến,

Có thể đợt hè này về VN, F sẽ ra DNG. Do vậy, không biết các bạn có thể hẹn nhau gặp mặt được không nhỉ?

Có thể chúng ta sẽ gặp nhau đâu đó mấy quán cafe đường Lê Lợi.

Về lịch chính thức, thì có thể F sẽ ra DNG vào khoảng 10/8 - 15/8. Nếu có thể, các bạn lên lịch họp mặt nhé. Nếu F không ra được thì các bạn cũng có một cơ hội để gặp gỡ trao đổi giữa những người dùng PIC với nhau. Nếu F ra thì có thể cùng trao đổi thêm với các bạn về định hướng phát triển của diễn đàn, cũng như các hoạt động hỗ trợ lẫn nhau giữa các vùng miền trong cả nước. Đặc biệt sự thiếu thốn linh kiện và cơ sở hạ tầng ở DNG.

Chúc vui.
Old 22-04-2007, 02:01 AM   #9
NAMLE
Nhập môn đệ tử

:
MInh cung la dan da nang ,cac ban oi co gang tim hieu ve pic nhe co len nghe
NAMLE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-06-2007, 11:16 AM   #10
quanhdt
Nhập môn đệ tử

:
Quanhdt@gmail.com
Hien dang o DN
quanhdt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-06-2007, 05:42 PM   #11
xuanhaidt2
Nhập môn đệ tử

:
Anh em ĐN bắt đầu dùng PIC nhiều hơn rồi đây.
Cố gắn đuổi theo anh em chứ!
xuanhaidt2@yahoo.com
xuanhaidt2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-06-2007, 09:01 PM   #12
falleaf
PIC Bang chủ

falleaf's Avatar

:
Lịch làm việc ở HN đã xác định là từ 10/8 đến 17/8. F hiện đã kín lịch, không thể vào DNG được nữa, cho nên thành thật xin lỗi các bạn ở DNG. Hẹn năm sau F sẽ vào gặp các bạn, vì năm nay 21/8 là F phải bay qua Thailand làm việc 4 ngày. Cho nên chỉ còn mấy ngày ở giữa đó phải dành cho gia đình. Rất mong các bạn thành viên DNG thông cảm.

Hẹn gặp các bạn năm sau, chắc chắn năm sau F sẽ phát triển PIC mạnh mẹ ở DNG, vì hiện nay F đang chuẩn bị setup reseller tại DNG đó. Hy vọng có thể phục vụ tốt cho các bạn.

Chúc vui.
Old 11-06-2007, 09:45 PM   #13
rona
Nhập môn đệ tử

:
em cũng ở DN và đang định nghiên cứu về PIC.có j nhờ các anh ở DN giúp đỡ
với nha
rona vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2007, 04:17 PM   #14
anhphuong23
Đệ tử 7 túi

anhphuong23's Avatar

:
Mình cũng ở Dn , cũng đang nghiên cưú về PIC/dsPic , và hiện đang có 1 số đề tài sắp hoàn thành ( chủ yếu xoay quanh PIC ) . Rất hân hạnh được làm quen , hợp tác .

thân chào !
anhphuong23 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2008, 12:25 PM   #15
kyloti_dung
Đệ tử 1 túi

:
Mình cũng đang học tại ĐN đây. Rất hân hạnh được làm quen với các bạn !
kyloti_dung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời