PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Các ngôn ngữ lập trình khác (CCS C, HT PIC,...)

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 16-08-2013, 10:28 PM   #1
cong_humg_tdh
Nhập môn đệ tử

:
Exclamation Lỗi Biên dịch " #FUSES" trong CCS !

Em có vấn đề trong việc biên dịch chương trình CCS như sau :
Các đoạn Code trên diễn đàn như : làm sáng 1 led đơn hay làm sáng các led thuộc các Port khác nhau...nhìn chung là rất chuẩn và hay ! Và chắc hẳn mọi người khi download về và chạy thử thì đều ok,em cũng đã thử trên laptop và cảm thấy rất chuẩn ! Nhưng vấn đề ở đây là : Cùng 1 đoạn Code như vậy,cùng 1 bản cài đặt CCS...khi em cho chạy chương trình dịch (phím F9 ý ạ ) thì chương trình CCS ở máy tính để bàn báo lỗi " #FUSES " nhưng trong máy Laptop lại không báo lỗi và tiến hành dịch bình thường ! Em cũng đã mang đoạn Code đó sang các máy tính khác thì vẫn chạy ok ! Nên em hơi băn khoăn có phải lỗi là do máy tính của mình !
EM cũng đã gỡ ra và cài đặt lại đến cả chục lần oy...và đáng buồn là kết quả vẫn báo lỗi như cũ !
hình ảnh đây ạ ! (Nếu không đúng luồng thì em cũng mong bác Admin chuyển đúng luông cho em ạ ! em xin cảm ơn )
cong_humg_tdh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Tags
#fuses, biên dịch, ccs, lỗi ccsc

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài