PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Robotics > Thực hành

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Thực hành Bắt đầu làm một robot như thế nào? Mẹo vặt? Kỹ thuật? Công nghệ?... Hãy bắt tay vào việc...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 03-08-2008, 12:48 AM   #1
NEM CHUA
Đệ tử 1 túi

:
Điều khiển tốc độ động cơ DC trong dải rộng, mômen ổn định

Em đang làm đồ án, cần điều khiển PID cho động cơ DC, em đang bí cái mạch cầu H cho phép băm xung tần cao cỡ tới 30-50kHz. Em không biết về điện tử nhiều nên lý thuyết chuyên sâu về phần này em không hiểu rõ, em cũng đã theo dõi luồng này từ rất lâu, cả luồng PID nữa và em thấy mạch như đề xuất của thầy namqn rất phù hợp và dễ chế tạo.
Nhưng em thấy mọi người bàn nhiều mà chưa rõ ai đã chế tạo mạch chuẩn theo đề xuất của thầy nampn chưa, và em cũng chưa rõ các thông số linh kiện trong mạch cụ thể. Rất mong mọi ngưởi trong diễn đàn ai đã có sơ đồ mạch chuẩn với thông số linh kiện có thể up lên cho em với ( chắc ở Hà Nội có thể kiếm đủ các loại linh kiện này ). Em đang làm phần kết nối với máy tính và theo cách của anh sphinx để tìm hàm truyền vòng hở động cơ nhờ đáp ứng bước nhảy. Híc mong cái driver quá mà chưa có, mong các anh giúp đỡ, cảm ơn mọi người !
NEM CHUA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài