PDA

View Full Version : Hỏi về IMU

windy_hp
27-12-2011, 03:29 PM
Thấy mọi người ít bàn về cảm biến định vị quá, nay e xin mạn phép hỏi về cái này
Nếu e mua 1 con IMU 9dof của sparkfun về thì xài nó kiểu j vậy mọi người?
Nó gồm 3 loại cảm biến gyro, acc, và mag. Nhưng mỗi loại đều có giao tiếp riêng, thế mà tụi sparkfun nó cho có 4 đầu ra thì e đọc dữ liệu kiểu j?
Link đây, bác nào rảnh xem hộ e với.
http://www.sparkfun.com/products/10724
Thank so much...!

tuanhvhq2011
29-03-2012, 03:30 PM
Loại này thì bạn mới chỉ mua cảm biến thôi chứ chưa mua bộ đọc nó. Cái này giao tiếp ra ngoài bằng đường I2C. Sao bạn không mua ở việt nam. Mình có rất nhiều loại IMU, đủ kiểu loại, giao tiếp với máy tính bằng USB có luôn mã nguồn nhận dữ liệu bạn khỏi phải lo

Gianam
06-04-2012, 12:54 AM
Loại này thì bạn mới chỉ mua cảm biến thôi chứ chưa mua bộ đọc nó. Cái này giao tiếp ra ngoài bằng đường I2C. Sao bạn không mua ở việt nam. Mình có rất nhiều loại IMU, đủ kiểu loại, giao tiếp với máy tính bằng USB có luôn mã nguồn nhận dữ liệu bạn khỏi phải lo

Oh, hay quá. Vậy bạn cho mình xin địa chỉ liên lạc. Mình cũng đang ghiền mấy em cảm biến lắm. Rất mong tin

plain
05-07-2012, 06:39 PM
Hi, mình cũng đang quan tâm đến loại cảm biến này. Có thể giới thiệu qua cho mình biết bạn có những loại nào, tính năng và giá cả ra sao ko?
Thanks

vuhai1904
25-06-2013, 10:51 AM
Hiện nay bạn có thể mua trực tiếp ở VN mấy module cảm biến kiểu này. Vd như GY85 (9DoF) giá 500k, GY86(10DoF) giá 700k hoặc GY521(6DoF) giá 200k. Các module này dùng cảm biến loại mới, chất lượng tốt mà giá rất mềm, có sẵn ổn áp và chuyển đổi áp tín hiệu nên có thể hoạt động với vđk 5V. Google để biết thêm thông tin.