PDA

View Full Version : Hỏi về dsPIC

kenhcon_bk
26-07-2007, 05:57 PM
Chào các bác. Em là ma mới trong lĩnh vực này. E dc thầy giáo giao cho tìm hiểu 1 con dsPIC để áp dụng vào việc xử lí tiếng nói. Em chưa bít phải tìm hiểu con nào. Các bác cố vấn cho em với nhá. Thank các bác nhiều

namqn
26-07-2007, 06:37 PM
Chào các bác. Em là ma mới trong lĩnh vực này. E dc thầy giáo giao cho tìm hiểu 1 con dsPIC để áp dụng vào việc xử lí tiếng nói. Em chưa bít phải tìm hiểu con nào. Các bác cố vấn cho em với nhá. Thank các bác nhiều
Các dsPIC thuộc nhóm 'General Purpose' hay 'Codec Interface' thích hợp cho ứng dụng của bạn. Bạn xem danh sách chip ở link dưới đây:

http://www.microchip.com/ParamChartSearch/chart.aspx?branchID=8098&mid=14&lang=en&pageId=75

Trước khi quyết định chọn chip sẽ sử dụng, bạn nên đánh giá yêu cầu của đề bài và khả năng xử lý của chip. Bạn cũng nên vào trang web của Microchip để tìm hiểu thêm về thư viện xử lý tiếng nói của họ (miễn phí, cần đăng ký để download code), theo link dưới đây:

http://www.microchip.com/stellent/idcplg?IdcService=SS_GET_PAGE&nodeId=2035

Thân,

kenhcon_bk
28-07-2007, 10:54 AM
Cám ơn bác nhìu lắm. Thực ra thầy giáo em mới bảo tìm hiểu thui chứ em cũng chưa rõ đề tài nó như thế nào. hihih. Tiện thể bác có thể giúp em xem con nào có bán ở VN (cụ thể là Hà Nội )ko. Chứ tìm hiểu lí thuyết xong , quay ra mua lai chẳn thấy con nào như thế đc bán thì chết.
Em cảm ơn bác nhìu

batbatdieu
28-07-2007, 12:37 PM
Cám ơn bác nhìu lắm. Thực ra thầy giáo em mới bảo tìm hiểu thui chứ em cũng chưa rõ đề tài nó như thế nào. hihih. Tiện thể bác có thể giúp em xem con nào có bán ở VN (cụ thể là Hà Nội )ko. Chứ tìm hiểu lí thuyết xong , quay ra mua lai chẳn thấy con nào như thế đc bán thì chết.
Em cảm ơn bác nhìu

Bạn có thể dùng con 30F4013 .Có nhiều người bán,không khó khăn để tìm mua con này đâu

heavenlylove
27-02-2010, 11:21 PM
Vậy mua con dspic33fj12gp202 ở đâu vậy các bác ơi?

ptnam11
27-02-2010, 11:43 PM
Họ dsPIC30F có rất nhiều ứng dụng khác nhau: họ có các ứng dụng tổng quát, họ có ứng dụng về cảm biến, điều khiển Motor và chuyển đổi số. Do đó tùy theo nhu cầu sử dụng mà chúng ta có sự lựa chọn cho phù hợp. Riêng dsPIC30F4013 thuộc họ có ứng dụng tổng quát dể mua tại thị trường VN và có 'Codec Interface' thích hợp cho ứng dụng của bạn.

girltim
03-03-2010, 08:50 AM
bạn ơi!
bạn có tài liệu vè dspic không,share cho mình được không

ilove HUT
04-03-2010, 11:00 AM
Chào mọi các huynh. Em đang làm về con dsPIC 30F4013
Em có một số vấn đề mong nhận được sự chỉ bảo của các huynh:
Trong phần thiết kế nạp bằng ICSP em đưa chân PGC và PGD vào các chân 8(PGC) và chân 9(PGD). Nhưng em muốn dùng chân này vào mục đích khác nữa. Em đã đọc và biết được rằng phải dùng thêm mạch cách ly, nhưng em chưa rõ về mạch này (Sơ đồ cũng như nguyên lý khi dùng trong em pic này ntn). Mong nhận được sự chỉ giáo của các huynh.
Cảm ơn các huynh!

tkpro
07-03-2010, 11:19 PM
Vậy mua con dspic33fj12gp202 ở đâu vậy các bác ơi?

neu co nhu cau thuc su co the call to me!
mình còn 02 con
giá 90.000vnd/con