PDA

View Full Version : "Kết hợp" mikroC và C30?

tuyenqs
12-03-2008, 04:18 PM
các Bác cho em hỏi mình sẽ kết hợp như thế nào giữa MikroC và C30?
Em viết code(dsPIC33F) trên MikoC về ADC,nhưng điện áp tham chiếu ngoài.Em muốn kết hợp sử dụng C30 để nhúng vào MikroC có được không các Bác.Mong các Bác chỉ giùm.Em xin cảm ơn và hậu tạ các Bác nhiều!
Chúc vui!

falleaf
12-03-2008, 05:46 PM
Không làm được việc này bởi đây là hai trình biên dịch khác nhau, không hỗ trợ biên dịch lẫn nhau. Bạn có thể dịch code một thằng nào đó ra ASM, sau đó nhúng đoạn ASM đó vào thằng C nào khác, chuyện đó có thể làm được, nhưng nó đòi hỏi một kỹ thuật phức tạp và phải hiểu rõ ASM.

Nếu đã vậy, thì cần gì viết MikroC mà viết thằng ASM luôn.

Chúc vui

wantanamo69
13-03-2008, 10:35 AM
Không làm được việc này bởi đây là hai trình biên dịch khác nhau, không hỗ trợ biên dịch lẫn nhau. Bạn có thể dịch code một thằng nào đó ra ASM, sau đó nhúng đoạn ASM đó vào thằng C nào khác, chuyện đó có thể làm được, nhưng nó đòi hỏi một kỹ thuật phức tạp và phải hiểu rõ ASM.

Nếu đã vậy, thì cần gì viết MikroC mà viết thằng ASM luôn.

Chúc vui

;================================================

Hello,

Theo dung ra thi ban co the lam duoc neu ca hai C30 va MocroC deu ANSI C. Theo toi thi ban viet sub ban muon trong C30 voi nhung variables define trong sub do; khi ban ghep vao MicroC thi se co the duoc. MicroC se compile voi it nhieu errors, ban se fai sua lai cho phu hop voi MicroC. Theo nhu falleaf thi ban can fai co ban-lanh; tuc la ban fai nam vung duoc can ban cua C. Con compile roi lay asembly cho vao MicroC thi cung duoc. Ban fai biet variables nao sai cho sub do; nen nho la asembly sai byte chu khong co 8 hay 16 hay 24 hoac 32 bít, nen ban fai biet cach sai variable tu asembly sang C. Khong co gi kho, chi can thoi gian thi se lam duoc.

Nhung gi toi noi deu dua tren kien thuc da biet ve C18 va MPASM, chua viet C30.

Thanh that xin loi Falleaf vi chua biet su dung danh dau tieng viet. Toi o USA nen chua viet bao gio. Se hoc cach viet dau sau.

Best regards,

Louis Bui

falleaf
13-03-2008, 01:38 PM
Bạn có thể tham khảo cách gõ telex
http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=11573

Bạn không cần phải cài đặt thêm chương trình gì cả, chỉ cần gõ như vậy vào diễn đàn là sẽ tự động hiện chữ tiếng Việt.

Chúc vui