PDA

View Full Version : NHờ mọi người giúp hộ

tungtuantu
02-07-2008, 09:18 AM
bạn nào có thể viết vài ví dụ về việc dùng các thư viện sẵn có của C30 đuọc không ah, ví dụng như cho LCD, hoặc truyền thông qua cổng Com, em đọc huóng dẫn mà tháy mung lung quá, thank mọi nguòi nhiều

tungtuantu
03-07-2008, 12:54 PM
bác nào cao tay, giúp em cái này với nhé

namqn
03-07-2008, 08:09 PM
bạn nào có thể viết vài ví dụ về việc dùng các thư viện sẵn có của C30 đuọc không ah, ví dụng như cho LCD, hoặc truyền thông qua cổng Com, em đọc huóng dẫn mà tháy mung lung quá, thank mọi nguòi nhiều
Trong thư mục cài đặt MPLAB C30, có thư mục con "docs\periph_lib" chứa các tài liệu hướng dẫn cho các thư viện ngoại vi như I2C, XLCD, UART, ... Các tài liệu này đều có ví dụ ứng dụng nằm ở phần đầu tài liệu, bạn xem kỹ lại đi.

Thân,

tungtuantu
13-07-2008, 10:20 AM
bác nam ơi cho em hỏi, em thấy 1 nguòi trên diendandientu có nói về 2 thư viện nữa là DSP Algorithm Library, DSP Math Library. vậy bác cho em hỏi 2 thư viện này nằm ở đâu trong C30, nó đuọc dùng để làm j, và dùng ntn, bác thông cảm e còn biết ít nên hỏi nhiều

namqn
13-07-2008, 05:22 PM
bác nam ơi cho em hỏi, em thấy 1 nguòi trên diendandientu có nói về 2 thư viện nữa là DSP Algorithm Library, DSP Math Library. vậy bác cho em hỏi 2 thư viện này nằm ở đâu trong C30, nó đuọc dùng để làm j, và dùng ntn, bác thông cảm e còn biết ít nên hỏi nhiều
Các thư viện phần mềm của Microchip được đưa ra ở link sau:
http://www.microchip.com/stellent/idcplg?IdcService=SS_GET_PAGE&nodeId=2035

Một số thư viện là miễn phí, một số cần phải mua (giá không cao lắm). Một số thư viện chỉ có thể download khi bạn đăng ký tài khoản và đăng nhập.

Về chức năng của thư viện và cách dùng, bạn cứ xem hướng dẫn cụ thể của từng thư viện.

Thân,