PDA

View Full Version : plugin CCS cho MPLAB

tungtuantu
27-07-2008, 09:06 AM
bạn nào có plugin CCS cho MPLAB, mà lập trình đuọc cho DsPIC trên MPLAB thì cho em xin với, cám ơn mọi người

meishun
27-07-2008, 10:28 AM
muốn vậy thì bạn phải có CCS hỗ trợ dsPIC đã chứ. Chẳng có cái plug-in nào như bạn hỏi đâu.

tungtuantu
27-07-2008, 10:43 AM
CCS hỗ trọ cho Dspic thì mình có rồi, nhưng để lập trình CCS trong MPLAB thì cần phải cài thêm plugin vào, giống như lập trình cho PIC thường đó

dark_electron
27-07-2008, 10:51 AM
Hi,
Sáng nay trang web ccs sao ko vào được nên em ko tìm được direct link cho bác. Thôi bác chịu khó vào trang www.ccsinfo.com/downloads.php rồi tìm down file này setup_mplab_plugin.exe , cài vào máy rồi chạy MPLAB bình thường sẽ chạy được ccs trong MPLAB. Điều kiện đầu tiên bác phải cài CCS vào máy trước để có folder PICC trong Program Files cái đã.
Cái nữa là để MPLAB hiểu và dịch được file source c bác phải set language toolsuite là PIC C Compiler nhé.

tungtuantu
27-07-2008, 11:06 AM
nhung mình phải chọn cái setup_mplab_plugin.exe nào để có thể lập trình cho dspic dc trên MPLAB hả bạn

dark_electron
28-07-2008, 08:36 AM
Có 1 cái setup plugin chớ mấy bác. Em chưa thử MPLAB với dsPIC bao giờ nên ko dám khẳng định nhưng em nghĩ nếu phiên bản CCS compiler dịch được cho dsPIC trong môi trường của nó thì chắc nó cũng dịch được cho dsPIC trong môi trường MPLAB. Vì MPLAB chỉ gọi CCSC.exe ra để compile thôi mà. Bác làm biếng thì em gửi bác luôn cái link down cho mau:
http://www.ccsinfo.com/downloads/setup_mplab_plugin.exe

seulement
13-10-2008, 12:59 AM
thank u everyone . very well

chao_mn
12-12-2008, 09:49 AM
e đang bắt đầu muốn học pic dùng ngôn ngữ C. nhưng cài trình biên dịch mãi mà chẳng được. không biết làm thế nào có bộ dịch để học. em muốn cài phần ccs compiter nhưng mãi không được. em down được bản demo của ccs nhưng cài ra vẫn không chạy được. anh chị nào giúp em cài đặt.

anhdbk
18-03-2011, 05:48 PM
sao mình cài đặt setup_mplab_plugin.exe rồi mà vẫn không dùng được ccs trong mplab