PDA

View Full Version : cho em hỏi về ý nghĩa các lệnh trong java

duyky_lovelife
16-09-2008, 12:19 AM
Chào các anh chị em là thành viên mới của forum
Anh chị cho em hỏi về ý nghĩa của khai báo này trong java có nghĩa là gì
public static void main(String[] args) throws java.io.IOException
các anh chị nói rõ dùm em nha. Em mới học java được mấy hôm nên mù mờ lắm. Anh chị nói càng cụ thể càng tốt nhé. Cảm ơn anh chị nhiều.

duyky_lovelife
16-09-2008, 12:22 AM
Àh còn ái này nữa. Vì sao khi khai báo hàm main lại phải khai báo biến "String[] args" em bỏ thì nó không chạy mà em thấy có xài gì đâu ạh. Anh chị dúp em càng nhanh càng tốt nhé anh chị.^^

namqn
16-09-2008, 12:55 AM
các anh chị nói rõ dùm em nha. Em mới học java được mấy hôm nên mù mờ lắm. Anh chị nói càng cụ thể càng tốt nhé. Cảm ơn anh chị nhiều.
Diễn đàn này dành cho vi điều khiển PIC và điều khiển số dsPIC, có lẽ không thích hợp cho những câu hỏi liên quan đến Java của bạn. Bạn nên tìm các diễn đàn về công nghệ thông tin để hỏi thì sẽ có hiệu quả hơn.

Thân,

duy08091983
16-09-2008, 08:22 AM

Chào bạn, khai báo này trong java dùng để truyền tham số cho chương trình khi được gọi thực thi.

Ví dụ ứng dụng của mình có tên : soSanh2So.
Trước đây chúng ta gõ soSanh2So.exe (tiếp theo là nhập 2 số) thì bây giờ ta có thể gõ soSanh2So 4550 5121. Lúc này mảnh args sẽ có 2 phần tử args[0] = "4550" và args[1] = "5121".

Bạn có thể viết và chạy thử xem sao.

Homepage : http://www.pduytech.com
Email : oliver.duy@gmail.com
YM : duy08091983@yahoo.com

duyky_lovelife
16-09-2008, 07:18 PM
Cảm ơn anh duy08091983 rất nhiều. Xin lỗi mọi người vì em đã hỏi câu hỏi này không đúng chỗ.