PDA

View Full Version : chọn loại PIC nào?

thuyenld
20-06-2009, 10:30 PM
Hiện nay em đang nghiên cứu nhận dạng tiếng nói swr dụng Microchip nhưng vấn đề gặp phải ở bộ nhớ RAM.
Em muốn hỏi dòng PIC/dsPIC nào hỗ trợ RAM ngoài (song song) với dung lượng lớn nhất, có thể đạt đến khoảng vài chục MB?
ah quên còn một yêu cầu nữa đó là phải hỗ trợ dấu phẩy động.

namqn
20-06-2009, 11:45 PM
Hiện nay em đang nghiên cứu nhận dạng tiếng nói swr dụng Microchip nhưng vấn đề gặp phải ở bộ nhớ RAM.
Em muốn hỏi dòng PIC/dsPIC nào hỗ trợ RAM ngoài (song song) với dung lượng lớn nhất, có thể đạt đến khoảng vài chục MB?
ah quên còn một yêu cầu nữa đó là phải hỗ trợ dấu phẩy động.
Tôi chỉ tìm thấy các PIC18F8xxx có hỗ trợ kết nối với RAM ngoài với dung lượng đến khoảng 2 MB. Mời bạn đọc AN869 về các chi tiết hiện thực.

Thân,

thuyenld
21-06-2009, 09:42 AM
cảm ơn anh.
Cho em hỏi thêm dòng dsPIC33F hỗ trợ RAM ngoài lớn nhất là con nào, và bao nhiêu?
Cách ghép nối ra sao hả anh. Em chưa thấy có mẫu nào ghép nối dsPIC với RAM ngoài.

namqn
21-06-2009, 10:10 PM
cảm ơn anh.
Cho em hỏi thêm dòng dsPIC33F hỗ trợ RAM ngoài lớn nhất là con nào, và bao nhiêu?
Cách ghép nối ra sao hả anh. Em chưa thấy có mẫu nào ghép nối dsPIC với RAM ngoài.
Như tôi đã nói ở trên, tôi chỉ tìm thấy có PIC18F8xxx có khả năng kết nối với RAM ngoài, trong số PIC 8-bit, PIC24, dsPIC, và PIC32.

Thân,