PDA

View Full Version : Pascal cho PIC

hphong23
02-06-2005, 10:53 AM
Đây là chương trình dùng ngôn ngữ Pascal để viết cho PIC. Đây chỉ là bản demo, cho phép dịch tối đa 2K. Rất thích hợp cho các bạn chỉ mới biết về Pascal nhưng thích tìm hiểu về VDK
PS: Em ko tải file đính kèm được. Có phải là do diễn đàn chưa hoàn thiện không vậy các bác?

LEVSON
03-06-2005, 04:00 PM
Đây là chương trình dùng ngôn ngữ Pascal để viết cho PIC. Đây chỉ là bản demo, cho phép dịch tối đa 2K. Rất thích hợp cho các bạn chỉ mới biết về Pascal nhưng thích tìm hiểu về VDK
PS: Em ko tải file đính kèm được. Có phải là do diễn đàn chưa hoàn thiện không vậy các bác?
xin lỗi bạn do hôm trước tôi chưa giới hạn file đính kèm nên bạn gửi lên ko được,nhưng giờ thì ổn rồi đó,lưu ý đối với những file dạng .zip .rar .exe mỗi lần gửi lên không quá 1MB và những file dạng .doc .jpg .gif không quá 700KB,việc chúng tôi giới hạn như thế để tránh trườnng hợp file kèm quá nặng gây ra lỗi khi up file kèm lên :)
Còn nếu như file kèm của bạn quá lớn thì bạn có thể up lên một host nào đó rồi paste link vào diễn đàn để member download cũng được hoặc gửi qua mail cho chúng tôi rồi chúng tôi sẽ up lên dùm bạn,xin cảm ơn !

trung
04-06-2005, 12:41 PM
xin lỗi bạn do hôm trước tôi chưa giới hạn file đính kèm nên bạn gửi lên ko được,nhưng giờ thì ổn rồi đó,lưu ý đối với những file dạng .zip .rar .exe mỗi lần gửi lên không quá 1MB và những file dạng .doc .jpg .gif không quá 700KB,việc chúng tôi giới hạn như thế để tránh trườnng hợp file kèm quá nặng gây ra lỗi khi up file kèm lên :)
Còn nếu như file kèm của bạn quá lớn thì bạn có thể up lên một host nào đó rồi paste link vào diễn đàn để member download cũng được hoặc gửi qua mail cho chúng tôi rồi chúng tôi sẽ up lên dùm bạn,xin cảm ơn !

700 Kb là quá nhỏ ....chuyển lên 10 Mb đi admin à...... 1 bài báo về kĩ thuật dài dài tí cúng 5-10 Mb rồi :)

Host 1Gb mà, cứ xài cho nó thoải mái

LEVSON
04-06-2005, 07:20 PM
700 Kb là quá nhỏ ....chuyển lên 10 Mb đi admin à...... 1 bài báo về kĩ thuật dài dài tí cúng 5-10 Mb rồi :)

Host 1Gb mà, cứ xài cho nó thoải mái
ở đây ko phải vấn đề về host... mà là up bằng Browse thì ko thể up file với dung lượng lớn được,tôi đã test thử và thấy với những file tầm...trên 1,5Mb thì up lên rất khó,và lớn hơn tí nữa thì...không thể lên nổi,sắp tới root admin sẽ đầu tư một cái host và share FTP để anh em up những file có dung lượng lớn hơn lên đó :)

falleaf
07-06-2005, 09:33 PM
1) Cố gắng tối đa, sắp tới sẽ mở một cái host 1G cho các bạn sử dụng chung để upload tài liệu. Những tài liệu hay chúng tôi sẽ lưu lại sang host của picvietnam và cung cấp đường link mới trong các bài viết tổng hợp (giống như kiểu bài Cơ bản về PIC vậy).

2) Đây là link để download trình dịch Pascal (http://www.picvietnam.com/download/mikropascal_216_setup.zip) do bạn hphong23 cung cấp.
Cám ơn bạn nhiều. Và đây là phần hướng dẫn sử dụng (http://www.picvietnam.com/download/mikropascal_manual.pdf)

3) Lưu ý các bạn:
- Chúng tôi tuyệt đối có trách nhiệm trong việc upload tài liệu, cũng như thông báo về nguồn cung cấp, vì vậy, nếu có thông tin sai sót gì, mong các bạn phản ánh kịp thời
- Trang web này miễn phí, crack post tùm lum. Nhưng tuyệt đối không đem thông tin ở đây vứt qua bên diendandientu, vì bên đó là nơi sinh hoạt chính quy của toàn thể anh em, cần phải đảm bảo tính an toàn cho bên đó.

zero2one
11-06-2005, 07:28 PM
tại trang www.mikroelektronika.co.yu , cho download các bản DEMO : mikropascal, mikrobasic và mikroc .

chukhivuitinh
02-03-2006, 11:20 PM
có bản 5.o rùi ,muh hun có crack ,bác nào có crack share cho anh em dzoi

falleaf
03-03-2006, 12:14 AM
Chỉ mới thấy Mikro Pascal 3.20 thôi, chưa đown được bản mới nhất 5.0 :D

Anh em nào down được thì chia sẻ cho mọi người đi :)

Chúc vui.

dameco
14-06-2006, 05:21 PM
anh em nào có crack mikro pascal cho minh với!

boys3509_2006
08-07-2006, 03:14 PM
chào mấy bạn:) , mình là người mới học, trước đấy mình đã từng học Pascal vì vậy mình mới sang luồn này học Pascal cho PIC. Mình đã dịch được một phần của manual rồi nhưng còn hơi tệ một tí, đang bí vài chỗ ko biết có bạn nào giúp mình ko :confused:

boys3509@hopthu.com

hieutq
08-07-2006, 05:26 PM
Đây là bản 5.03 này các bác: http://www.mikroe.com/zip/mikropascal/mikropascal_503_setup.zip

hieutq
08-07-2006, 06:24 PM
à. Bác nào có Crack bản MikroPascal 503 thì cho mình xin với nhé.
email: hieutq@gmail.com -> thanks

boys3509_2006
16-07-2006, 10:41 AM
Đây là bản dịch từ phần help của mikroPascal. Nếu có sai sót mong các huynh
góp ý để "tiểu đệ" đây chữa lại. Thanks :o
Cón một phần nữa nhung đệ đang bí, không biết có huynh nào phụ đệ một tay không ?

296

vdt
17-07-2006, 03:45 PM
Tôi chỉ có bản 304 thôi, xin gửi tặng các bạn.
Tôi chỉ up đc crk thôi, còn bản cài đặt 13MB thì k0 up dc.
Làm thế nào để up đây ???:confused: :confused: :confused:

vdt
18-07-2006, 09:05 PM
Tôi đã upload được phần mềm MikroPascal V. 304 lên địa chỉ:
ftp://picvietnam.com/vdt/ rồi.
Các bạn vào đây download về nhé.
Chúc thành công

gameboy85
03-08-2006, 11:06 AM
Có bác nào biết tài liệu hướng dẫn mikropascal bằng tiếng Việt không?
giúp mình với

huynhlephuocson
23-03-2008, 07:31 PM
Trong trình dịch mikroPascal có hổ trợ các dòng lặp while và for nhưng em không biết sử dụng nó như thế nào và cách sử dụng các chân của PIC trong đó như thế nào? Anh nào có thể giúp em với. Và trong đó cách truyền tham trị với tham biến có giống như trong turbo pascal không các anh?

namqn
24-03-2008, 07:59 PM
Trong trình dịch mikroPascal có hổ trợ các dòng lặp while và for nhưng em không biết sử dụng nó như thế nào và cách sử dụng các chân của PIC trong đó như thế nào? Anh nào có thể giúp em với. Và trong đó cách truyền tham trị với tham biến có giống như trong turbo pascal không các anh?
Mời bạn đọc tài liệu hướng dẫn của mikroPascal, download tại đây:
http://www.mikroe.com/en/compilers/mikropascal/pic/download.htm

Thân,

ngohung.pro
21-02-2011, 11:03 PM
NGOHAIBAC oi giup e voi e dang lam mach dieu khien led bang c++.noi dung :sang tat sen ke,sang don tat don,dem nhi phan va co nut nhan dieu khien ,neu nhan nut thi led se chay trang thai khac. mong cac pac giup e voi.cam rat nhieu do!