View Single Post
Old 10-09-2007, 11:13 PM   #6
thaithienanh
Đệ tử 7 túi

thaithienanh's Avatar

:
Send a message via Yahoo to thaithienanh
Talking Giống mình hồi trước quá vậy ta

Nhưng có khác một chút vì lúc đó mình tìm ra đuợc "cách nhận biết PIC đã die" , hí hí mặc dù sau khi "suy luận" biết nó die mà mình còn chạy đi hỏi vòng vòng mấy anh khác [gọi là một chút gì đó vớt vát ], nhưng cho đến bây giờ thì mình nghĩ cách nhận biết của mình hình như xác , sẵn đây em xin phép ý kiến của anh "Thần tượng" luôn há

Trường hợp của bạn trên rất có thể là PIC đã chết do sự cố trên nguồn nuôi cho PIC, nếu PIC hỏng trong trường hợp này thì vẫn Detect được nhưng không thể sửa hoặc xoá dữ liệu trong nó

Cách nhận biết thế này : Bạn tiến hành xoá PIC và đọc lại dữ liệu ngay sau đó => nếu giá trị trả về không phải là All 3FFF thì đã có một trong hai khả năng xảy ra : mạch nạp không tốt hoặc PIC hỏng (theo mình nghĩ hong có chuyện hỏng một lượt cả hai đâu nhỉ )=> vấn đề bây giờ là nhận biết cái nào là nguyên nhân

Cách nhận biết : bạn lại đọc lại xoá PIC nhiều lần và ghi nhận giá trị nhận về => nếu PIC hỏng và mạch nạp tốt (sẽ trả cho bạn gần như chỉ có một giá tri ), còn trường hợp ngược lại PIC tốt và mạch nạp không tốt thì giá trị trả về là búa xua hết
. . . . . . . . . . . . . . . . . http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=1263. . . . . . . . . . . . . . . .
thaithienanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn