View Single Post
Old 15-11-2006, 10:25 PM   #11
namqn
Trưởng lão PIC bang

Nơi Cư Ngụ: Tp. HCM, Việt Nam
:
Send a message via Yahoo to namqn
Trích:
Nguyên văn bởi minhpic View Post
Đúng là bạn chỉ đọc tài liệu thật, mình đã làm và thấy rất bất cập nên mới hỏi các bạn, đâu có thách đố ai, vả lại mình cần vì nó phụ thuộc vào thuật toán mình đang làm, có lẽ bạn cũng không thể biết, CCs còn đang lỗi về kiểu khai báo này, có rất nhiều điều có trong help nhưng lại không thể thực hiện được, mình nói lại mình chẳng có ý định gì cả, những điều mình hỏi là vì không làm được, bạn cũng chưa biết là viết hàm hiển thị một string lưu trong rom đúng không? mình nghĩ là chỉ xem help thôi thì bạn đừng nên quy chụp vội, tôi chưa bao giờ thách đố ai cả, vì trình độ tôi còn kém lắm, và mình cũng rất ngưỡng mộ kiến thức của bạn
Tất nhiên là tôi biết cách hiển thị một string trong Flash lên LCD chứ, bạn có thể đọc tutorial 3 về dsPIC của tôi để kiểm tra. Tôi biết rằng CCS có một số nhược điểm, do đó tôi không có hứng thú với nó. Nhưng bạn vẫn muốn dùng CCS nên tôi mới đọc tài liệu giúp bạn. Tôi sẽ thử hiển thị một mảng string trong ROM lên LCD với CCS, và sẽ cho bạn biết kết quả sau.

Thân,

Đang gặp vấn đề cần được giúp đỡ? Hãy dành ra vài phút đọc luồng sau:
http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=1263

thay đổi nội dung bởi: namqn, 15-11-2006 lúc 11:16 PM. Lý do: Nhầm số thứ tự tài liệu và số thứ tự của tutorial
namqn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn