View Single Post
Old 05-06-2007, 06:41 PM   #10
namqn
Trưởng lão PIC bang

Nơi Cư Ngụ: Tp. HCM, Việt Nam
:
Send a message via Yahoo to namqn
Trích:
Nguyên văn bởi Khách View Post
Đúng như anh Falleaf nói . Tôi không đăng nhập tên chỉ đơn giản là vì đây là phần đóng góp ý kiến . thành Viên có quyền không cần đăng nhập , nhằm tránh mọi hiềm khích về sau khi đóng góp ý kiến quá thẳng thắng . Và như vậy thì không có gì là không tôn trọng nhau cả . Và câu nói này sẽ chẳng còn ý nghĩa nữa : " liệu bạn có tôn trọng những người đang được bạn 'góp ý' hay không? " . Đề nghị bạn nên suy nghĩ thêm trước khi trả lời góp ý nhé.
...
Vâng, cám ơn bạn đã có lời giải thích như vậy. Nhưng mong bạn cũng hiểu cho, một spammer cũng có thể dùng chức năng post bài không cần đăng nhập để phá rối diễn đàn. Tôi luôn cho rằng nếu đã chân thành góp ý thì không việc gì phải ẩn danh, như vậy thì người ta sẽ tin tưởng hơn vào tính chân thực của bài viết. Theo tôi, mình tôn trọng người khác cũng là tôn trọng mình, do đó câu hỏi trên của tôi chỉ muốn cho bạn hiểu thêm tâm lý của người đọc. Bạn cũng thấy, sau khi hỏi câu đó, tôi vẫn nghiêm túc trả lời các ý kiến của bạn.

Có lẽ bạn chưa biết rằng admin đã từ lâu không còn dùng PIC, ngay khi thành lập diễn đàn này đã chỉ dùng trí nhớ của mình để viết bài. Trong số các mod, chỉ có vài người như tôi hay ntc là thường xuyên tiếp xúc với PIC, nhưng bạn cũng thấy, ngay cả chúng tôi cũng đang học PIC, học được gì chúng tôi đã phổ biến cái đó rồi. Nếu bạn cho rằng phải nắm rõ các kiến thức rồi mới nên thành lập diễn đàn thì có lẽ diễn đàn này vẫn chưa nên được thành lập.

Về cách trả lời câu hỏi, có lẽ những bạn đặt câu hỏi cũng nên xem lại. Tôi đảm bảo nếu thành viên mô tả đầy đủ, chi tiết những gì bạn đó đã tìm hiểu, đã làm, và vướng mắc chỗ nào thì bạn đó sẽ nhận được sự quan tâm của các mod và thành viên khác. Tôi chỉ gặp khó khăn với cách hỏi chẳng hạn như: tôi đang làm đề tài x, phải làm y, z mà chỉ còn có n tháng là phải nộp, xin mọi người giúp tôi. Đã là đề tài của mình thì lẽ đương nhiên là chúng ta phải tìm hiểu nó kỹ rồi, ngay cả khi bạn không tự giải quyết được vấn đề, việc tìm hiểu nó kỹ lưỡng cũng sẽ giúp người hỏi hiểu được những đánh giá, thắc mắc, và gợi ý của các post trả lời.

Diễn đàn này cũng có chức năng tìm kiếm đó, mặc dù không tốt lắm. Tôi cũng xin nói thêm, tôi đã nhiều lần search trong diễn đàn này hay các diễn đàn khác để tìm câu trả lời cho một câu hỏi được post lên.

Thân,

Đang gặp vấn đề cần được giúp đỡ? Hãy dành ra vài phút đọc luồng sau:
http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=1263

thay đổi nội dung bởi: namqn, 05-06-2007 lúc 06:57 PM.
namqn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn