View Single Post
Old 23-04-2008, 06:44 PM   #10
thaithienanh
Đệ tử 7 túi

thaithienanh's Avatar

:
Send a message via Yahoo to thaithienanh
Trích:
Nguyên văn bởi uydanh View Post
Mình nghĩ đó ko phải là nguyên nhân vì ngay trước đó khi mình nạp, xóa các chương trình khác rất tốt, chỉ riêng cái chương trình trên khi nạp vào là bị "dính" thôi. Với lại mình cũng thử làm theo chỉ dẫn của bạn thì rất OK.
Thấy có đứa bạn nó nói bị lock bit gì đó. thế là thế nào vậy ta? Có đứa bạn của mình từng xài AVR khi nạp cái chương trình gì đó vào lần lượt các AVR thì lần lượt đều bị tiêu hết, không làm ăn gì được. Trắng tay tới 5 con AVR chứ ít gì.
Không bit làm sao giải quyết đây các bạn. Thanks.
Chương trình của bạn không phải bị lock bit
Chỉ có phạm vài lỗi cơ bản như :
- Cấu hình OSC sai, ở cấu hình HS (high speed OSC) <=> tần số thạch anh mắc vào phải >4MHz, nhưng mà bạn lại chọn là 2MHz
- Như anh Namq nói, ở chuơng trình chính nên có ít nhất là một vòng lặp

Với PIC việc cấu hình đuợc viết ngay trong code chương trình, vì vậy mà khi nạp Winpic800 sẽ tự động cập nhật lại cấu hình này, nên bạn yên tâm việc lockbit sẽ không bị set từ trước , chứ không phải như AVR việc cấu hình của nó rất rườm rà nếu không nói có chút gì đó gọi là ngốc ngếch !?!!

Theo mình nghĩ thì mạch nạp của bạn chẳng vấn đề gì cả vì bạn nói là nạp bình thường các PIC cùng loại và code khác .
Nguyên nhân nào PIC có thể "đơ" thì mình thua không rõ đuợc
. . . . . . . . . . . . . . . . . http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=1263. . . . . . . . . . . . . . . .
thaithienanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn