PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Mua bán & Trao đổi > Trao đổi ngoài luồng

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Trao đổi ngoài luồng Các loại vi điều khiển khác, tản mạn của các anh chàng và cô nàng kỹ thuật ...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 28-05-2012, 09:44 PM   #1
nhanloi92
Đệ tử 5 túi

:
Những chuyện đồn thổi khi mang thai

Bà bầu mặc gì?

Mặc gì khi mang thai để vừa thoải mái mà vẫn đẹp luôn khiến các chị em sinh con theo y muon đau đầu. Những bộ đồ hợp thời trang trước đây không còn vừa vặn với cái bụng đang ngày càng to ra của bạn nữa. Đã đến lúc, bạn cần phải làm một “cuộc cách mạng” thay đổi tủ quần áo của mình.

Dưới đây là một vài ý tưởng chọn trang phục cho bà bầu mà bạn có thể tham khảo:

Áo thụng

Trang phục dành cho bà bầu ngày càng đa dạng hơn với rất nhiều mẫu mã, kiểu dáng đẹp, do đó bạn có rất nhiều lựa chọn khi đi mua sắm. va lam dep da mat

Thời gian đầu bầu bí, bạn vẫn có thể “diện” quần áo cũ, nhưng khi bụng bắt đầu lớn hơn, bạn nên đầu tư một số quần áo mới. Áo chùm được thiết kế đơn giản là một lựa chọn lý tưởng cho bà bầu vì nó làm cho bụng của bạn nhìn “nhỏ gọn” hơn và vẫn phù hợp ngay cả khi bụng bạn to hơn. Nếu bạn không muốn nổi bật giữa đám đông thì có thể chọn những trang phục đậm màu như màu đen chẳng hạn.

Nếu bạn thích mặc áo thụng, bạn không thể bỏ qua những chiếc áo thoi trang thun rộng thùng thình, nhưng nhớ phải mua kích cỡ lớn hơn đấy.

Đầm và váy ngắn

Với một cái bụng “quá khổ” như vậy, bạn tin chắc mình không thể mặc những chiếc đầm duyên dáng và gợi cảm nữa. Nhưng bạn đừng vội nản lòng. Thực tế, đầm bầu ngày nay được thiết kế với nhiều kiểu dáng rất đẹp, phù hợp với hình dáng của các bà bầu. Bạn không cần phải lo lắng rằng, trông mình sẽ giống một “chiếc bao tải” khi mặc đầm nữa đâu.

Váy ngắn với phần eo đàn hồi, có thể giãn nở rất phù hợp với bụng bầu của bạn.

Quần
Đối với phần thân dưới, xà cạp hay quần bà bầu với chun đàn hồi rất thích hợp cho thai phụ. Bạn có thể ghét nhìn vòng eo “quá cỡ” của mình, nhưng nếu bạn tự tin với vóc dáng, bạn có thể “giấu” bụng bầu với một chiếc áo dài rộng- rất đơn giản.

Nếu bạn là một “tín đồ” của quần jean, bạn có thể chọn lựa trang phục jean được thiết kế dành riêng cho bà bầu.

Giày dép

Lựa chọn giày dép khi mang bầu cũng là một việc quan trọng không kém gì chọn quần áo. Vào 3 tháng cuối của thai kỳ, các thai phụ thường bị đau chân và sưng mắt cá chân. Do đó, bạn cần những loại giày dép thật thoải mái, không bó sát vào chân.

Bạn có thể thay thế giày cao gót bằng một đôi giày theo phong cách giày bale- mềm và nhẹ, rất thoải mái.

Nếu bạn bị sưng mắt cá chân, hãy chọn những đôi giày hoặc giép có dây để có thể điều chỉnh được.

Quần áo “chip”

Bạn đừng nghĩ quần áo “chip” chỉ là đồ phụ mà không quan tâm đến nó nhé! Với đồ lót, bạn cũng phải thay đổi, tìm mua những bộ đồ lót với kích cỡ lớn hơn.
nhanloi92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn