PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Các ngôn ngữ lập trình khác (CCS C, HT PIC,...)

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 20-12-2008, 12:09 AM   #6
daythienha2007
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi namqn View Post
Nên đặt lại vấn đề: vì sao bạn phải viết chương trình như vậy? Bạn chỉ hỏi cách thực hiện việc đó, chứ không nêu vấn đề gốc là phải làm gì. Nếu bạn nêu vấn đề gốc, biết đâu có phương pháp giải quyết hiệu quả hơn phương pháp mà bạn đang dùng.

Với hệ thống dùng vi điều khiển, người thiết kế cần nắm vững những tài nguyên mình có trong tay, những giới hạn vật lý của vi điều khiển khi hiện thực một giải thuật.

Thân,
bạn namqn nói đúng,với 1 bài toán có thể có nhiều phương án để giải quyêt.Nhưng ở đây mình mún tìm hiểu thêm về CCS nên giả sử tình huống mình đặt ra ở trên là cứng ,ko thay đổi được.Rất cám ơn lời góp ya của bạn namqn,nhưng khi mình dùng vi điều khiển để điều khiển 1 thứ ji đó hay chúng ta làm công việc ji đó,tuy là đã vạch kế hoạch từ trước và đã có sự tính toán sơ bộ,nhưng trong thực tế thực hiên mình làm sao có thể lường trước những tình huống mới ngoài mong đợi phát sinh.Vì vậy theo mình tuy là đã tìm hiểu về những ji mình đã có trong tay,khả năng của con vi đièu khiển mà mình sử dụng nhưng cũng sẽ gặp những trường hợp ngoài dự kiến.
daythienha2007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn