PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC > Những câu hỏi thường gặp

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Những câu hỏi thường gặp Những lỗi cơ bản thường gặp khi làm việc với PIC hoặc những vấn đề cơ bản nhất thường được hỏi trong những năm qua

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 31-05-2009, 12:53 PM   #10
nguyenluong
Đệ tử 2 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi chaulongfight View Post
@ngocthanh07: cám ơn vì góp ý của bạn.
* Cai Rs mà bạn nói trước đây mình không dùng do hay xai với thạch anh 4 MHz, nhưng do cái đồ án này đòi tốc độ xử lý cao nên mình chuyển sang xài con 20 MHz. Theo thói quen mình cũng chỉ xài mỗi thạch anh thôi. Nhưng sau gắn vô hắn không chạy nên mới kiểm tra lại datasheet với nhớ tới cái vụ Rs đó thôi.
* Còn tụ thì mình có rất nhiều mua lần cả trăm con mình đã thử thay tụ mấy lần mà cũng không được nên khả năng tụ hư cũng là khá thấp.
* Hiện tại thì mình chưa nghĩ đến việc mua con PIC mới vì so ra 2 con có chức năng gần tương tự nhau, nên chi mua về dể test thì cũng hơi phí. Ngặc nỗi tụi bạn cũng đa số xài con 16F877A này (tại mua cùng lượt để làm đồ án mà ).
* Để chiều mai thi xong minh thử lại lần nữa nếu vẫn không được thì đành nhắm mắt làm mạch in đại. Hi vọng gắn vô mạch in mấy cái nhiễu sẽ bị loại. Nếu mạch hoạt động bình thường thì tốt nếu không thì đành chấp nhận đau thương. Khi đó đành suy nghĩ giải pháp khác.
Thanks nhiều.
Bạn có chắc chắn rằng cái testboard của bạn tốt không,kết nối tốt không, chỉ cần hở một chân nào đó thì VDK ko chạy được rồi. Cái này tui gặp hoài rùi, quen quá mà. Tôi khuyên bạn hãy thiết kế trên Orcad rồi làm mạch in lun. hãy dung XTAL 4MHz, 2 tu 15p. Đảm bảo sẽ chạy tốt.
CHào bạn , chúc bạn có kết quả tốt!
nguyenluong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn