PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Cơ bản về vi điều khiển và PIC Những bài hướng dẫn cơ bản nhất để làm quen với vi điều khiển PIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 28-06-2008, 12:34 PM   #16
dark_electron
Đệ tử 2 túi

:
Hi các bác,
Vấn đề của em đã được giải quyết rồi, là do bread board của em nó làm sao sao ý ạ. Em đem hai con PIC đó gắm vào bread board khác thế là ICD2 nhận dạng chip và program ngon lành. Bread board mà cũng có cái ngon cái dở nữa sao ta???
Sẵn các bác cho em hỏi tí xíu: em cho chạy direct mạch ứng dụng lấy nguồn từ ICD2, chương trình của em là on-off port B của 16F628A. Em cắm LED lần lượt từ RB0 đến RB7 thì thấy LED ở RB6, RB7 ko chớp. Đo điện áp ở 2 chân này chỉ 0V. Vậy trong chế độ thả chân MCLR chạy mạch ứng dụng trực tiếp từ ICD2 thì chân RB6 và RB7 ko làm việc hả các bác?
@namqn: em nói cái tut1.1 chạy tốt tức là em compile tốt và nạp tốt ko có báo lỗi Invalid và lỗi verify failed bác ạ, với lại với cái breadboard cũ em cho release from reset với cái tut1.1 thì con LED nó sáng lên liên tục mới hay chớ, breadboard mới thì đúng là nó ko sáng thật, em cũng chẳng hỉu tại seo ^^. Cám ơn bác đã trả lời chúng em.

thay đổi nội dung bởi: dark_electron, 28-06-2008 lúc 12:41 PM.
dark_electron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn